HomeHealthਓਮਿਕਰੋਨ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ, ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਰਿਹਾ...

ਓਮਿਕਰੋਨ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ, ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ: WHO

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਇੱਕ ਤਾਜ਼ਾ ਚੇਤਾਵਨੀ ਵਿੱਚ, ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੇ ਮੁਖੀ ਟੇਡਰੋਸ ਅਡਾਨੋਮ ਘੇਬਰੇਅਸਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਕੋਰੋਨਵਾਇਰਸ ਦਾ ਓਮਾਈਕ੍ਰੋਨ ਰੂਪ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਅਤੇ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਬਿਰਤਾਂਤ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਹਲਕੀ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ, ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਹੈ। ਜੋਨਜ਼ ਹੌਪਕਿਨਜ਼ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਪੁਨਰ-ਉਥਾਨ ਦੇ ਦੌਰਾਨ, ਗਲੋਬਲ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਕੇਸਲੋਡ 333.5 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਮੌਤਾਂ 5.55 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਅਤੇ ਟੀਕੇ 9.68 ਬਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੋ ਗਏ ਹਨ। ਡਬਲਯੂਐਚਓ ਦੇ ਮੁਖੀ ਨੇ ਮੰਗਲਵਾਰ ਦੇਰ ਰਾਤ ਕਿਹਾ, “ਕੋਈ ਗਲਤੀ ਨਾ ਕਰੋ, ਓਮਿਕਰੋਨ ਹਸਪਤਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਅਤੇ ਮੌਤਾਂ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਅਤੇ ਇੱਥੋਂ ਤੱਕ ਕਿ ਘੱਟ ਗੰਭੀਰ ਮਾਮਲੇ ਵੀ ਸਿਹਤ ਸਹੂਲਤਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। “ਓਮਿਕਰੋਨ ਔਸਤਨ ਘੱਟ ਗੰਭੀਰ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਬਿਰਤਾਂਤ ਕਿ ਇਹ ਇੱਕ ਹਲਕੀ ਬਿਮਾਰੀ ਹੈ, ਗੁੰਮਰਾਹਕੁੰਨ ਹੈ, ਸਮੁੱਚੀ ਪ੍ਰਤੀਕ੍ਰਿਆ ਨੂੰ ਠੇਸ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਹੋਰ ਜਾਨਾਂ ਖਰਚਦੀਆਂ ਹਨ,” ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਪਿਛਲੇ 24 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਦੇ 2,82,970 ਨਵੇਂ ਕੇਸ ਸਾਹਮਣੇ ਆਏ, ਜੋ ਕਿ ਪਿਛਲੇ ਦਿਨ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਨਾਲੋਂ 18 ਫੀਸਦੀ ਵੱਧ ਹੈ। ਟੇਡਰੋਸ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਕੋਵਿਡ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਤੀਬਰਤਾ ਨਾਲ ਫੈਲ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਜੇ ਵੀ ਕਮਜ਼ੋਰ ਹਨ। “ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਦੇਸ਼ਾਂ ਲਈ, ਅਗਲੇ ਕੁਝ ਹਫ਼ਤੇ ਸਿਹਤ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਨਾਜ਼ੁਕ ਬਣੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਮੈਂ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਲਾਗ ਦੇ ਜੋਖਮ ਨੂੰ ਘਟਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਤਾਕੀਦ ਕਰਦਾ ਹਾਂ ਤਾਂ ਜੋ ਤੁਸੀਂ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਦਬਾਉਣ ਵਿੱਚ ਮਦਦ ਕਰ ਸਕੋ,” ਉਸਨੇ ਜ਼ੋਰ ਦੇ ਕੇ ਕਿਹਾ। ਟੇਡਰੋਸ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਅਸੀਂ ਸਿਹਤ ਸਾਧਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਢੰਗ ਨਾਲ ਸਾਂਝਾ ਕਰਕੇ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਸਿਹਤ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਉਪਾਵਾਂ ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਕੇ ਮੌਜੂਦਾ ਲਹਿਰ ਦੇ ਪ੍ਰਭਾਵ ਨੂੰ ਅਜੇ ਵੀ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਘਟਾ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ। WHO ਨੇ ਕਿਹਾ, “COVID-19 ਵਾਇਰਸ ਦਾ ਹਰ ਰੂਪ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ Omicron ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਣ ਸਕਦਾ ਹੈ: ਗੰਭੀਰ ਬਿਮਾਰੀ, ਮੌਤ, ਹੋਰ ਵਾਇਰਸ ਪਰਿਵਰਤਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਲੜਨ ਲਈ ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਮੌਜੂਦ ਸਾਧਨਾਂ ਦੀ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ੀਲਤਾ ਨੂੰ ਖਤਰੇ ਵਿੱਚ ਪਾ ਸਕਦਾ ਹੈ,” WHO ਨੇ ਕਿਹਾ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here