HomeSports Newsਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਪਹਿਲਾ ਵਨਡੇ: ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਮੱਧ-ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਕਟਾਂ...

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਪਹਿਲਾ ਵਨਡੇ: ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਮੱਧ-ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਕਟਾਂ ਦੀ ਘਾਟ, ਨੁਕਸਾਨ ਲਈ ਮੱਧ ਕ੍ਰਮ ਦਾ ਪਤਨ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਪਾਰਲ (ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ) : ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਖਿਲਾਫ ਟੀਮ ਦੀ 31 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਹਾਰ ਲਈ ਮੱਧਕ੍ਰਮ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਮੱਧ ਓਵਰਾਂ ‘ਚ ਵਿਕਟਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਅਤੇ ਬਰਾਬਰੀ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰ ਠਹਿਰਾਇਆ। ਘਰੇਲੂ ਕਪਤਾਨ ਤੇਂਬਾ ਬਾਵੁਮਾ (110) ਅਤੇ ਰਾਸੀ ਵੈਨ ਡੇਰ ਡੁਸਨ (ਅਜੇਤੂ 129) ਦੀ ਦ੍ਰਿੜ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਨੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੂੰ ਚਾਰ ਵਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ 296 ਦੌੜਾਂ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਕਿਉਂਕਿ ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਵਿਕਟਾਂ ਲੈਣ ਲਈ ਸੰਘਰਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਖੇਡ ਸੀ। ਸਿੱਖਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਕੁਝ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ, ਅਸੀਂ ਮੱਧ ਵਿੱਚ ਵਿਕਟ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕੇ। ਅਸੀਂ ਇਹ ਦੇਖਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅਸੀਂ ਮੱਧ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਵਿਕਟਾਂ ਕਿਵੇਂ ਲੈਂਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਵਿਰੋਧੀ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਰੋਕਦੇ ਹਾਂ,” ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ। ਮੈਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ਸਮਾਰੋਹ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ। ਜਦੋਂ ਭਾਰਤ ਨੇ ਪਿੱਛਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਰਾਹੁਲ ਖੁਦ, ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ (16), ਸ਼੍ਰੇਅਸ ਅਈਅਰ (17) ਅਤੇ ਵੈਂਕਟੇਸ਼ ਅਈਅਰ (2) ਜ਼ਿਆਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਨਹੀਂ ਦੇ ਸਕੇ। ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੱਧ ਕ੍ਰਮ ਚੱਲ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ। ਅਸੀਂ ਖੇਡ ਦੇ ਪਹਿਲੇ 20-25 ਓਵਰਾਂ ਲਈ ਬਰਾਬਰੀ ‘ਤੇ ਸੀ। ਮੈਂ ਸੋਚਿਆ ਸੀ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਇਸਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰ ਲਵਾਂਗੇ ਪਰ SA ਨੇ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀਆਂ,” ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ। ਵਿਕਟ ‘ਤੇ ਟਿੱਪਣੀ ਕਰਨ ਲਈ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ, ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ 20ਵੇਂ ਓਵਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ, ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਕਿ ਇਹ ਬਹੁਤ ਬਦਲ ਗਿਆ ਹੈ ਜਾਂ ਨਹੀਂ। ਵਿਰਾਟ ਅਤੇ ਸ਼ਿਖਰ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਲਈ ਵਧੀਆ ਵਿਕਟ ਸੀ, ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਹੁਣੇ ਹੀ ਸੀ। ਮੱਧ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਉਣ ਲਈ, ਬਦਕਿਸਮਤੀ ਨਾਲ ਅਸੀਂ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੇ।” “ਉਨ੍ਹਾਂ (ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ) ਨੇ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਦਬਾਅ ਪਾਇਆ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਉਹ ਵਿਕਟਾਂ ਮੱਧ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕੇ। 290+ 20 ਦੌੜਾਂ ਵਾਧੂ ਸਨ, ਪਰ ਸਾਨੂੰ ਮੱਧ ਵਿੱਚ ਹੋਰ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਦੀ ਲੋੜ ਸੀ।” ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕੁਝ ਸਮੇਂ ਤੋਂ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਹੀਂ ਖੇਡਿਆ ਹੈ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਨ ਵਿੱਚ 2023 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਪਾਰਕ ਵਿੱਚ ਸਰਵੋਤਮ ਇਲੈਵਨ ਨੂੰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਗਲਤੀਆਂ ਕਰਾਂਗੇ ਪਰ ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖਾਂਗੇ,” ਉਸਨੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਘਰੇਲੂ ਕਪਤਾਨ ਬਾਵੁਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ “ਇੱਕ ਸੰਪੂਰਨ ਖੇਡ ਦੇ ਨੇੜੇ” ਖੇਡੇ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ 50 ਓਵਰਾਂ ਦੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਕਾਫ਼ੀ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਤਮਵਿਸ਼ਵਾਸ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਪੂਰੀ ਪਾਰੀ ਵਿੱਚ ਸੰਘਰਸ਼ ਕੀਤਾ, ਰੈਸੀ ਕਿਸੇ ਹੋਰ ਵਿਕਟ ‘ਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਵਾਂਗ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇਹ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਨਿਰਣਾਇਕ ਸੀ।” ਵੈਨ ਡੇਰ ਡੁਸਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਪਣੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਬਾਰੇ ਹੋਰ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ, ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਉਸ ਨੂੰ ਜਿੰਨਾ ਹੋ ਸਕੇ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ।” ਉਹ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਮਾਰਕੋ ਜੈਨਸਨ ਦੀ ਵੀ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਸੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਕੋਈ ਵਿਕਟ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਪਰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕੀਤਾ। “ਉਸ (ਜੈਨਸਨ) ਲਈ ਇਕ ਹੋਰ ਚੰਗੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ, ਸਾਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਨਵੀਂ ਗੇਂਦ ਨਾਲ ਵਿਕਟਾਂ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਉਹ ਤਾਕਤ ਤੋਂ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਹੋ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਦੇਖਣਾ ਚੰਗਾ ਹੈ। ਏਡਨ ਹਮੇਸ਼ਾ ਗੇਂਦ ਨਾਲ ਇੱਕ ਵਿਕਲਪ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਨਵੀਂ ਗੇਂਦ ਨਾਲ। ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕੰਮ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ।”

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here