HomeHealthਡੋਲੋ ਗੋਲੀ ਨੇ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿੱਚ ਵਿਕਰੀ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਨਿਰਮਾਤਾ...

ਡੋਲੋ ਗੋਲੀ ਨੇ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿੱਚ ਵਿਕਰੀ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਨਿਰਮਾਤਾ ਇੱਕ ਕਿਸਮਤ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਕੋਵਿਡ -19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਨੇ ਕਈ ਸਿਹਤ ਸੰਭਾਲ ਅਤੇ ਫਾਰਮਾ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਅਰਬਪਤੀ ਬਣਾ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਡੋਲੋ -650 ਦੇ ਨਿਰਮਾਤਾ – ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੌਰਾਨ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਜਵੀਜ਼ਸ਼ੁਦਾ ਦਵਾਈ ਮਾਰਚ 2020 ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 350 ਕਰੋੜ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗੋਲੀਆਂ ਵੇਚ ਚੁੱਕੇ ਹਨ – ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਵੀ. ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਰਿਸਰਚ ਫਰਮ IQVIA ਦੇ ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਾਰਤ ਨੇ 2019 ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਡੋਲੋ ਦੀਆਂ ਲਗਭਗ 7.5 ਕਰੋੜ ਸਟ੍ਰਿਪਾਂ ਵੇਚੀਆਂ — ਇੱਕ ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਟੈਬਲੇਟ ਜੋ ਕਿ ਬੈਂਗਲੁਰੂ-ਅਧਾਰਤ ਮਾਈਕ੍ਰੋ ਲੈਬਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ ਦੁਆਰਾ ਨਿਰਮਿਤ ਹੈ। ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ, ਅੰਕੜਿਆਂ ਅਨੁਸਾਰ, 2021 ਵਿੱਚ 307 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਟਰਨਓਵਰ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ, ਜੀਐਸਕੇ ਫਾਰਮਾਸਿਊਟੀਕਲਜ਼ ਦੀ ਕੈਲਪੋਲ ਦਾ ਟਰਨਓਵਰ 310 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਸੀ ਜਦੋਂ ਕਿ ਕ੍ਰੋਸਿਨ ਦੀ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਦੋਹਰੇ ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਵਿਕਰੀ 23.6 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਸੀ। ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਡੋਲੋ -650 ਬ੍ਰਾਂਡ ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਬੁਖਾਰ ਦਾ ਸਮਾਨਾਰਥੀ ਬਣ ਗਿਆ ਹੈ. ਚਾਰੂ ਗੋਇਲ ਸਚਦੇਵਾ, ਐਚਓਡੀ ਅਤੇ ਸਲਾਹਕਾਰ-ਇੰਟਰਨਲ ਮੈਡੀਸਨ, ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ ਦੇ ਮਨੀਪਾਲ ਦਵਾਰਕਾ ਹਸਪਤਾਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡੋਲੋ-650 ਮੂਲ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਦਵਾਈ ਹੈ। “ਇਸਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਅਤੇ ਇਸਦੀ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ੀਲਤਾ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਡੋਲੋ-650 ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਤਜ਼ਰਬੇ ਤੋਂ, ਅਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਇਸ ਪ੍ਰਤੀ ਚੰਗੀ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਬੁਖਾਰ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਉਤਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਨਾ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਐਂਟੀਪਾਇਰੇਟਿਕ ਦਵਾਈ ਹੈ ਬਲਕਿ ਇਸਦਾ ਸਾੜ ਵਿਰੋਧੀ ਪ੍ਰਭਾਵ ਵੀ ਹੈ। ਠੀਕ ਹੈ, ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਨੈਫਰੋਟੌਕਸਿਸਿਟੀ ਜਾਂ ਹੋਰ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਵੱਡੇ ਪਰਸਪਰ ਪ੍ਰਭਾਵ ਬਾਰੇ ਚਿੰਤਾ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ, ”ਸਚਦੇਵਾ ਨੇ ਆਈਏਐਨਐਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ। ਚੇਨਈ ਵਿੱਚ 1973 ਵਿੱਚ GC Surana ਦੁਆਰਾ ਸਥਾਪਿਤ, ਮਾਈਕਰੋ ਲੈਬਜ਼ ਲਿਮਟਿਡ ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਦੇ 650 ਮਿਲੀਗ੍ਰਾਮ (mg) ਨਾਲ ਡੋਲੋ ਦਾ ਨਿਰਮਾਣ ਕਰਦੀ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਹੋਰ ਬ੍ਰਾਂਡ ਆਪਣੇ ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਬ੍ਰਾਂਡ ਨੂੰ 500 ਮਿਲੀਗ੍ਰਾਮ ਲੂਣ ਨਾਲ ਵੇਚਦੇ ਹਨ – ਇੱਕ ਆਮ ਧਾਰਨਾ ਹੈ ਕਿ ਡੋਲੋ-650 ਵਧੇਰੇ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਹੈ। 9,200 ਕਰਮਚਾਰੀਆਂ ਵਾਲੀ ਮਾਈਕਰੋ ਲੈਬ ਦਾ ਸਾਲਾਨਾ ਟਰਨਓਵਰ 2,700 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ 920 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਦਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਨਿਰਯਾਤ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਹੈਲਥਕੇਅਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਮਨੁੱਖੀ ਡੇਟਾ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਉੱਨਤ ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ ਫਰਮ, IQVIA ਦਾ ਡੇਟਾ ਇਹ ਵੀ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਡੋਲੋ ਅਤੇ ਕੈਲਪੋਲ ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਚਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਬ੍ਰਾਂਡ ਹਨ। ਪਿਛਲੇ ਹਫ਼ਤੇ ਤੋਂ, #Dolo650 ਇੱਕ ਮੀਮ-ਫੈਸਟ ਵਿੱਚ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ‘ਤੇ ਟ੍ਰੈਂਡ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੇਸ਼ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਦੇ ਲਗਭਗ 37 ਬ੍ਰਾਂਡ ਵੇਚੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ। ਰਵੀ ਸ਼ੇਖਰ ਝਾਅ, ਐਡੀਸ਼ਨਲ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਅਤੇ ਮੁਖੀ, ਫੋਰਟਿਸ ਐਸਕਾਰਟਸ ਹਸਪਤਾਲ, ਫਰੀਦਾਬਾਦ, ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਡੋਲੋ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਵਧੀਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਮਹਿੰਗਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। “ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਲੱਛਣ ਬੁਖਾਰ ਹੈ। ਬੁਖਾਰ ਨਾਲ ਦਿਲ ਦੀ ਧੜਕਣ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਡੋਲੋ ਦੀ ਸੁਰੱਖਿਆ ਪ੍ਰੋਫਾਈਲ ਚੰਗੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਇੱਕ ਸਸਤੀ ਦਵਾਈ ਵੀ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਇਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਵੀ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। 1 ਡੋਲੋ ਗੋਲੀ,” ਝਾਅ ਨੇ ਆਈਏਐਨਐਸ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ। ਵੈਂਚਰ ਹਾਈਵੇਅ ਦੇ ਇੱਕ ਨਿਵੇਸ਼ਕ ਅਵੀਰਲ ਭਟਨਾਗਰ, ਜੋ ਕਿ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਪੜਾਅ ਦਾ ਬੀਜ ਫੰਡ ਹੈ, ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਟਵੀਟ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ: “ਡੋਲੋ-650 ਇੱਕ ਸਲੀਪਰ ਹਿੱਟ ਹੈ: ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿੱਚ 3.5 ਬੀ ਗੋਲੀਆਂ ਵੇਚੀਆਂ ਗਈਆਂ, ਇੱਕ ਦਵਾਈ ਨਾਲ ~ 600 ਕਰੋੜ ਦੀ ਵਿਕਰੀ, ਵਰਤੀ ਗਈ। ਲਗਭਗ ਹਰ ਚੀਜ਼ ਦਾ ਇਲਾਜ ਕਰਨ ਲਈ, ਪੈਰਾਸੀਟਾਮੋਲ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਬ੍ਰਾਂਡ ਨਾਮ, ਨਿਰਮਾਤਾ ਮਾਈਕਰੋ ਲੈਬਜ਼ 2,700 ਕਰੋੜ ਦੀ ਆਮਦਨ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ, ਸੂਰਾਨਾ ਪਰਿਵਾਰ ਦੀ ਸਥਾਪਨਾ $2Bn+ ਦੀ ਕੀਮਤ ਹੈ।”

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here