HomeSports Newsਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਕਪਤਾਨੀ ਛੱਡਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਨਹੀਂ ਹਾਂ: ਕੇਵਿਨ...

ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਕਪਤਾਨੀ ਛੱਡਣ ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਤੋਂ ਹੈਰਾਨ ਨਹੀਂ ਹਾਂ: ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਮਸਕਟ: ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਸੁਝਾਅ ਦਿੱਤਾ ਕਿ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਟੈਸਟ ਕਪਤਾਨੀ ਛੱਡਣ ਦਾ ਇੱਕ ਕਾਰਨ “ਕਠੋਰ” ਬਾਇਓ-ਬਬਲ ਲਾਈਫ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਨੇ ਸਾਰੇ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਤੋਂ ਭਾਰਤ ਦੀ 1-2 ਦੀ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿਚ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੈਸਟ ਕਪਤਾਨੀ ਤੋਂ ਅਸਤੀਫਾ ਦੇ ਕੇ ਕ੍ਰਿਕਟ ਜਗਤ ਨੂੰ ਹੈਰਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਉਸਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਟੀ-20 ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਛੱਡ ਦਿੱਤੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਬੀਸੀਸੀਆਈ ਨਾਲ ਸ਼ਬਦੀ ਜੰਗ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਗਈ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਉਸਨੂੰ ਵਨਡੇ ਲੀਡਰਸ਼ਿਪ ਤੋਂ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇੰਗਲੈਂਡ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਸਟਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਨੇ ਇੱਥੇ ਲੀਜੈਂਡਜ਼ ਲੀਗ ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਸਮੂਹ ਗੱਲਬਾਤ ਵਿੱਚ ਪੀਟੀਆਈ ਨੂੰ ਕਿਹਾ, “ਜੋ ਲੋਕ ਆਧੁਨਿਕ ਸਮੇਂ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੀ ਆਲੋਚਨਾ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਮੂਰਖ ਹਨ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹਨਾਂ ਬਾਇਓ-ਬਬਲਜ਼ ਵਿੱਚ ਖੇਡਣਾ ਬਹੁਤ ਔਖਾ ਹੈ।” “ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਕਠੋਰ ਹੋਣਾ, ਆਲੋਚਨਾਤਮਕ ਹੋਣਾ ਬਹੁਤ ਅਨੁਚਿਤ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਿਉਂਕਿ ਤੁਸੀਂ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਵੱਲ ਨਹੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੈ। ਕੋਹਲੀ ਨੂੰ ਭੀੜ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ, ਉਹ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ (ਇਸ ਤੋਂ), ਉਹ ਇੱਕ ਮਨੋਰੰਜਨ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਹੈ। “ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਉਸਦੀ ਸ਼ਖਸੀਅਤ ਲਈ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ। ਆਪਣੀ (ਕੋਹਲੀ ਦੀ) ਕਾਬਲੀਅਤ (ਬੁਲਬੁਲੇ ਵਿੱਚ) ਦਾ ਸਰਵੋਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਲਈ।” 33 ਸਾਲਾ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਸਿਰਫ ਗ੍ਰੀਮ ਸਮਿਥ, ਰਿਕੀ ਪੋਂਟਿੰਗ ਅਤੇ ਸਟੀਵ ਵਾ ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ (40) ਦੁਆਰਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਟੈਸਟ ਜਿੱਤਣ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਬਣਾਇਆ ਸੀ। ਉਸ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ ਹਨ।ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕੋਹਲੀ ਦੇ ਸਾਰੇ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਤੋਂ ਕਪਤਾਨੀ ਛੱਡਣ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਕੋਈ ਹੈਰਾਨੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ। ਇਹ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੰਮ ਹੈ। ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਬੁਲਬੁਲੇ ਵਿੱਚ ਪਾਉਂਦੇ ਹੋ, ਇਹ ਯਕੀਨੀ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਈ ਮਜ਼ੇਦਾਰ ਨਹੀਂ ਹੈ,’ 41 ਸਾਲਾ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਮੈਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਹੈਰਾਨ ਨਹੀਂ ਹਾਂ ਕਿ ਵਿਰਾਟ ਇਸ ਵਾਧੂ ਤੋਂ ਥੋੜ੍ਹਾ ਜਿਹਾ ਬ੍ਰੇਕ ਚਾਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਦਬਾਅ ਕਿਉਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬੁਲਬੁਲਿਆਂ ਵਿੱਚ ਖੇਡਣਾ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ”ਉਸਨੇ ਕਿਹਾ, “ਸਾਰੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦਾ ਨਿਰਣਾ ਕਰਨਾ ਬਹੁਤ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ, ਭਾਵੇਂ ਉਹ ਪ੍ਰੀਮੀਅਰ ਲੀਗ ਫੁੱਟਬਾਲਰ ਹੋਵੇ ਜਾਂ ਵਿਸ਼ਵ ਭਰ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਖਿਡਾਰੀ, ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਵਿੱਚ ਖੇਡ ਰਿਹਾ ਹੋਵੇ।” ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣ ਤੋਂ ਕਿਹਾ, ਉਹ ਕਰੇਗਾ। ਬਿਨਾਂ ਕਿਸੇ ਭੀੜ ਦੇ ਦੋ ਸਾਲਾਂ ਤੋਂ ਚੰਗਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਦੇਖਦਾ। ਕਪਤਾਨ ਬਣੋ, ਪੰਤ ਦਾ ਸਮਾਂ ਆਵੇਗਾ ਉਪ-ਕਪਤਾਨ ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਦੇ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੀ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਰੋਹਿਤ ਨੂੰ ਸਾਰੇ ਫਾਰਮੈਟਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਕਰਨ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ। “ਮੈਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ‘ਹਿਟਮੈਨ’ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਉਹ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਖਿਡਾਰੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਵੀ ਉਹ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਮੈਨੂੰ ਦੇਖਣਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ। ਉਸ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਮੁੰਬਈ ਇੰਡੀਅਨਜ਼ ਲਈ ਵੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਹੈ। ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਸ ਲਈ ਉਹ ਸ਼ਾਇਦ ਅਗਲੀ ਕਤਾਰ ਵਿੱਚ ਹੈ।” ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ, ਮਹਾਨ ਸੁਨੀਲ ਗਾਵਸਕਰ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨ ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ ਨੂੰ ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੱਕ ਦਿਨ ਵਿਕਟਕੀਪਰ ਦੀ ਵਾਰੀ ਆਵੇਗੀ। “ਤੁਸੀਂ ਚੋਣ ਲਈ ਖਰਾਬ ਹੋ ਗਏ ਹੋ… ਪਰ ਪੰਤ ਨਹੀਂ। ਫਿਰ ਵੀ, ਸ਼ਾਇਦ ਇੱਕ ਦਿਨ… ਪਰ ਜਦੋਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰੋਹਿਤ ਸ਼ਰਮਾ ਅਤੇ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਮਿਲੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੁਝ ਤਾਕਤਵਰ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਮਿਲੇ ਹਨ।” ਪਰਿਵਰਤਨ ਦੇ ਦੌਰ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਰਾਹੁਲ ਦ੍ਰਾਵਿੜ ‘ਤੇ ਪੂਰਾ ਵਿਸ਼ਵਾਸ” ਮੈਂ ਰਾਹੁਲ ਦ੍ਰਾਵਿੜ ਨੂੰ ਪਿਆਰ ਕਰਦਾ ਹਾਂ। ਮੈਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਖ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸਦੀ ਤਰੱਕੀ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ। ਉਸ ਨੇ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਲਈ ਚਮਤਕਾਰ ਕੀਤੇ ਹਨ… ਇਸ ਲਈ ਮੈਂ ਸੀਨੀਅਰ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਦਾ ਦੇਖਣ ਲਈ ਉਤਸੁਕ ਹਾਂ, “ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਕਿਹਾ। ਲੀਜੈਂਡਜ਼ ਲੀਗ ਓਮਾਨ ਵਿੱਚ ਖੇਡ ਨੂੰ ਵਧਾਏਗੀ। ਇੰਗਲਿਸ਼ਮੈਨ ਵਿਸ਼ਵ ਜਾਇੰਟਸ ਦਾ ਹਿੱਸਾ ਹੈ ਜੋ ਆਪਣੀ ਮੁਹਿੰਮ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰੇਗਾ। ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਲੀਜੈਂਡਜ਼ ਲੀਗ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਏਸ਼ੀਅਨ ਲਾਇਨਜ਼ ਟੀਮ ਦੇ ਖਿਲਾਫ।” ਮੇਰੇ ‘ਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰੋ, ਜਦੋਂ ਤੁਸੀਂ ਵਾਈਟ ਲਾਈਨ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰਦੇ ਹੋ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਚੰਗਾ ਖੇਡਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ। ਅਸੀਂ ਸਾਰੇ ਇਸ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ। “ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਐਡੀਸ਼ਨ ਇਸ ਤੱਥ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਸਮੇਂ ਦੀ ਕਮੀ ਸੀ, ਪਰ ਜਦੋਂ ਸਤੰਬਰ ਵਿੱਚ ਦੂਜਾ ਸੀਜ਼ਨ ਹੋਵੇਗਾ, ਤਾਂ ਖਿਡਾਰੀ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਢੰਗ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਹੋਣਗੇ। ਇੱਥੇ ਖੇਡ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣਾ ਸਾਡੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਹੈ,” ਉਸਨੇ ਸਿੱਟਾ ਕੱਢਿਆ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here