HomeSports Newsਏਸ਼ੀਅਨ ਕੱਪ: ਦਬਦਬਾ ਭਾਰਤ ਨੇ ਈਰਾਨ ਨਾਲ ਗੋਲ ਰਹਿਤ ਡਰਾਅ ਖੇਡਣ ਦੇ...

ਏਸ਼ੀਅਨ ਕੱਪ: ਦਬਦਬਾ ਭਾਰਤ ਨੇ ਈਰਾਨ ਨਾਲ ਗੋਲ ਰਹਿਤ ਡਰਾਅ ਖੇਡਣ ਦੇ ਬਹੁਤ ਮੌਕੇ ਗੁਆਏ | ਫੁੱਟਬਾਲ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਨਵੀਂ ਮੁੰਬਈ: ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਟੀਮ ਨੇ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਬਦਬੇ ਵਾਲਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਦਿਆਂ ਅਣਗਿਣਤ ਮੌਕੇ ਗੁਆ ਦਿੱਤੇ ਕਿਉਂਕਿ ਈਰਾਨ ਨੇ ਵੀਰਵਾਰ ਨੂੰ ਇੱਥੇ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ ਦੇ ਆਪਣੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਗੋਲ ਰਹਿਤ ਡਰਾਅ ’ਤੇ ਰੋਕਿਆ। ਮੁੱਖ ਕੋਚ ਥਾਮਸ ਡੇਨਰਬੀ ਮੈਚ ਦੇ ਨਤੀਜੇ ਤੋਂ ਨਿਰਾਸ਼ ਹੋਣਗੇ ਕਿਉਂਕਿ ਹੇਠਲੇ ਰੈਂਕਿੰਗ ਵਾਲੇ ਈਰਾਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਜਿੱਤ ਨਾਲ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਆਪਣੀ ਟੀਮ ਨੂੰ ਆਰਾਮਦਾਇਕ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਪਰ ਉਸਨੂੰ ਕੁਝ ਹੱਦ ਤੱਕ ਖੁਸ਼ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸਦੇ ਵਾਰਡਾਂ ਨੇ ਡੀਵਾਈ ਪਾਟਿਲ ਸਟੇਡੀਅਮ ਵਿੱਚ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੂਜੇ ਅੱਧ ਵਿੱਚ, ਕਬਜ਼ੇ ਅਤੇ ਪਾਸਿੰਗ ਫੁੱਟਬਾਲ ਦੇ ਕੁਝ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਦਰਸਾਇਆ। ਉਹ ਉਮੀਦ ਕਰੇਗਾ ਕਿ ਉਸਦੀ ਟੀਮ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜਾਰੀ ਰੱਖੇਗੀ ਅਤੇ ਚੀਨੀ ਤਾਈਪੇ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਦੂਜੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਗੋਲ ਕਰੇਗੀ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦਿਨ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਚੀਨ ਨੇ 0-4 ਨਾਲ ਹਰਾਇਆ ਸੀ, ਤਾਂ ਕਿ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਦੀਆਂ ਆਪਣੀਆਂ ਸੰਭਾਵਨਾਵਾਂ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਿਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੂੰ ਉਮੀਦ ਸੀ ਕਿ ਈਰਾਨ ਆਪਣੀ ਪਹੁੰਚ ਵਿੱਚ ਰੱਖਿਆਤਮਕ ਹੋਵੇਗਾ ਪਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਇਸ ਦੇ ਉਲਟ ਨਿਕਲਿਆ। ਭਾਰਤ ਦੇ 55ਵੇਂ ਸਥਾਨ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 70ਵੇਂ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਕਾਬਜ਼ ਈਰਾਨ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਮਿੰਟਾਂ ‘ਚ ਬਿਹਤਰ ਟੀਮ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੌਰਾਨ ਉਸ ਨੂੰ ਕਰਾਸਬਾਰ ‘ਤੇ ਹਿੱਟ ਸਮੇਤ ਗੋਲ ਕਰਨ ਦੇ ਦੋ ਮੌਕੇ ਮਿਲੇ, ਪਰ ਘਰੇਲੂ ਟੀਮ ਨੇ ਗਰੁੱਪ-ਏ ਦੇ ਮੈਚ ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਅੱਧ ਤੱਕ ਆਪਣੇ ਕਬਜ਼ੇ ‘ਚ ਲੈ ਲਿਆ ਅਤੇ ਦਬਦਬਾ ਬਣਾ ਲਿਆ। ਅੰਤ ਤਕ. ਈਰਾਨ ਨੂੰ ਇਸ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਦੋ ਮੌਕੇ ਮਿਲੇ ਜਦੋਂ ਉਹ 12ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਗੋਲਕੀਪਰ ਅਦਿਤੀ ਚੌਹਾਨ ਨੂੰ ਹਰਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕ੍ਰਾਸਬਾਰ ਤੋਂ ਸਮਾਨੇਹ ਚਹਕੰਡੀ ਫ੍ਰੀ-ਕਿੱਕ ‘ਤੇ ਕਪਤਾਨ ਬੇਹਨਾਜ਼ ਤਾਹਰਖਾਨੀ ਦੇ ਹੈਡਰ ਨਾਲ ਹਾਵੀ ਰਿਹਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਕਪਤਾਨ ਅਸ਼ਲਤਾ ਦੇਵੀ ਡੂੰਘੇ ਡਿਫੈਂਸ ‘ਤੇ ਮਜ਼ਬੂਤ ​​ਸੀ, ਪਰ ਈਰਾਨ ਨੇ 19ਵੇਂ ਮਿੰਟ ‘ਚ ਲਗਭਗ ਲੀਡ ਲੈ ਲਈ ਜਦੋਂ ਇਕ ਭਾਰਤੀ ਡਿਫੈਂਡਰ ਦਾ ਹੈਡਰ ਪਿਛਾਂਹ ਵੱਲ ਚਲਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ਨੇਗਿਨ ਜ਼ਾਂਡੀ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਡਿੱਗ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਹਾਲਾਂਕਿ ਦਬਾਅ ‘ਚ ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਵਾਈਡ ਭੇਜ ਦਿੱਤਾ। ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਦਬਾਅ ਨੂੰ ਜਜ਼ਬ ਕਰਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਭਾਰਤ ਸ਼ਾਂਤ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਦਮ ‘ਤੇ ਆ ਗਿਆ। ਇੰਦੂਮਤੀ ਹਾਲਾਂਕਿ 24ਵੇਂ ਮਿੰਟ ‘ਚ ਆਪਣੀ ਵਾਲੀ ਵਾਲੀ ਗੋਲ ਨੂੰ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ ਜਦਕਿ ਛੇ ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ ਮਨੀਸ਼ਾ ਕਲਿਆਣ ਦਾ ਫਰੀ ਹੈਡਰ ਵੀ ਬਾਰ ‘ਤੇ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਪਰ ਭਾਰਤ ਲਈ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਮੌਕਾ 32ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਆਇਆ। ਪਿਆਰੀ ਜ਼ੈਕਸਾ ਦਾ ਘਸਿਆ ਹੋਇਆ ਸ਼ਾਟ ਇੰਦੂਮਤੀ ਲਈ ਬਹੁਤ ਪਿਆਰ ਨਾਲ ਡਿੱਗਿਆ, ਪਰ ਉਸਦੇ ਪੈਰ ਦੇ ਅੰਗੂਠੇ ਨੇ ਗੇਂਦ ਨੂੰ ਬਾਰ ਦੇ ਉੱਪਰ ਲੈ ਲਿਆ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਦੂਜੇ ਹਾਫ ਵਿੱਚ ਪਾਸਿੰਗ ਫੁੱਟਬਾਲ ਦਾ ਵਧੀਆ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਉਹ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਈਰਾਨੀ ਟੀਮ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸੀ ਜਿਸ ਕੋਲ ਸਖਤ ਬਚਾਅ ਕਰਨ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਡੇਨਰਬੀ ਦੀ ਟੀਮ ਬਦਕਿਸਮਤ ਰਹੀ ਕਿ ਕੋਈ ਵੀ ਗੋਲ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ ਅਤੇ ਮੈਚ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਲਿਆ। ਈਰਾਨੀ ਗੋਲਕੀਪਰ ਜ਼ੋਹਰੇਹ ਕੌਦਾਈ ਨੇ ਭਾਰਤੀ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਪੂਰੇ ਤਿੰਨ ਅੰਕ ਦੇਣ ਤੋਂ ਇਨਕਾਰ ਕਰਨ ਲਈ ਸੇਵ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ। ਜਿਵੇਂ ਹੀ ਭਾਰਤ ਨੇ ਗੋਲ ਕਰਨ ਲਈ ਦਬਾਅ ਪਾਇਆ, ਈਰਾਨ ਨੇ ਹਮਲਿਆਂ ਦੇ ਹੜ੍ਹ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਦ੍ਰਿੜਤਾ ਨਾਲ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ। ਭਾਰਤੀਆਂ ਨੇ ਈਰਾਨ ਬਾਕਸ ਦੇ ਅੰਦਰ – ਕਰਾਸ, ਸ਼ਾਟ, ਟੋ-ਪੋਕ, ਹੈਡਰ – ਸਭ ਕੁਝ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਸੀ ਪਰ ਇੱਕ ਗੋਲ ਅਜੇ ਵੀ ਘਰੇਲੂ ਟੀਮ ਤੋਂ ਦੂਰ ਰਿਹਾ। 51ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਮਨੀਸ਼ਾ ਕਲਿਆਣ ਨੇ ਖੱਬੇ ਪਾਸੇ ਤੋਂ ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਲੋਅ ਕਰਾਸ ਭੇਜਿਆ ਪਰ ਪਿਆਰੀ ਜ਼ੈਕਸਾਸ ਟੋ-ਪੋਕ ਬਿਲਕੁਲ ਚੌੜਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਇੱਕ ਮਿੰਟ ਬਾਅਦ, ਜ਼ੈਕਸਾ ਫਿਰ ਸੰਧਿਆ ਰੰਗਨਾਥਨ ਦੇ ਇੱਕ ਪਿਆਰੇ ਪਾਸ ਤੋਂ ਗੇਂਦ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਪਹੁੰਚ ਸਕਿਆ, ਕਿਉਂਕਿ ਇੱਕ ਈਰਾਨੀ ਨੇ ਆਖਰੀ ਖਾਈ ਦਾ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ। ਘੰਟੇ ਦੇ ਨਿਸ਼ਾਨ ‘ਤੇ, ਇੰਦੂਮਤੀ ਦਾ ਸ਼ਾਟ ਵਧੀਆ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਈਡ ਨੈਟਿੰਗ ‘ਤੇ ਲੱਗਾ। ਸੰਧਿਆ ਦੀ ਥਾਂ ਡਾਂਗਮੇਈ ਗ੍ਰੇਸ ਦੇ ਆਉਣ ਨਾਲ ਭਾਰਤੀ ਹਮਲੇ ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ ਵਧ ਗਈ। ਭਾਰਤ ਲਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਵਧੀਆ ਮੌਕਾ 76ਵੇਂ ਮਿੰਟ ਵਿੱਚ ਆਇਆ ਪਰ ਡਾਂਗਮੇਈ ਦੇ ਇੱਕ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਗੋਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੈਡਰ ਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗੋਲਕੀਪਰ ਨੇ ਬਚਾ ਲਿਆ, ਜਿਸ ਨੇ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰਿਕਵਰੀ ਕੀਤੀ। ਡਾਂਗਮੇਈ ਨੇ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਮੌਕਾ ਗੁਆ ਦਿੱਤਾ ਕਿਉਂਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਗੋਲ ਦੇ ਸਾਹਮਣੇ ਸ਼ਾਟ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਥੋੜ੍ਹੀ ਦੇਰ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਈਰਾਨੀ ਡਿਫੈਂਡਰ ਨੇ ਆਖਰੀ-ਡਿਚ ਟੈਕਲ ਨਾਲ ਬਚਾਅ ਕੀਤਾ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਮੈਚ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਆਪਣੀ 23 ਮੈਂਬਰੀ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਸਵੀਟੀ ਦੇਵੀ ਅਤੇ ਲਿੰਥੋਇੰਗਾਂਬੀ ਦੇਵੀ (ਗੋਲਕੀਪਰ) ਦਾ ਨਾਂ ਨਹੀਂ ਲਿਆ। ਨਾਲ ਹੀ ਪੰਥੋਈ ਦੇਵੀ ਨੂੰ ਗੋਲਕੀਪਰ ਵਜੋਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਦੋ ਅਣਪਛਾਤੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦਾ ਕੋਵਿਡ -19 ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਭਾਰਤ ਐਤਵਾਰ ਨੂੰ ਚੀਨੀ ਤਾਈਪੇ ਨਾਲ ਖੇਡੇਗਾ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here