HomeSports News'ਤੁਸੀਂ ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਨੂੰ ਦੇਖੋਗੇ': ਰਣਵੀਰ ਨੇ ਫਿਲਮ...

‘ਤੁਸੀਂ ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਨੂੰ ਦੇਖੋਗੇ’: ਰਣਵੀਰ ਨੇ ਫਿਲਮ 83 ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਕਪਿਲ ਵਿੱਚ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲਿਆ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: 1983 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਦੀ ਜਿੱਤ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵੱਡਾ ਜਲਵਾਯੂ ਪਲ ਸੀ। ਅੰਡਰਡੌਗਜ਼ ਵਜੋਂ ਟੈਗ ਕੀਤੇ, ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਵਾਲੀ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਨੇ ਬਾਹਰਲੇ ਰੌਲੇ ਨੂੰ ਸ਼ੈਲੀ ਵਿੱਚ ਬੰਦ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ‘ਕ੍ਰਿਕੇਟ ਦੇ ਮੱਕਾ’ – ਲਾਰਡਸ ‘ਤੇ ਮਨਭਾਉਂਦੀ ਟਰਾਫੀ ਨੂੰ ਉੱਚਾ ਕੀਤਾ। 1983 ਦੇ ਸੁਨਹਿਰੀ ਸਫ਼ਰ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਫ਼ਿਲਮ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਲੀਵੁੱਡ ਸਟਾਰ ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਾਰੇ ਕਲਾਕਾਰਾਂ ਨੇ, ਸਾਰੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਨੂੰ ਧਿਆਨ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਟੀਮ ਦੇ ਮੈਂਬਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਖਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਜਿਸਨੇ ਮਿੰਨੂਆਂ ਦਾ ਟੈਗ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਚਲੇ ਗਏ। ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨ ਬਣਨ ਲਈ ਬਲਵਿੰਦਰ ਸੰਧੂ, ਜਿਸ ਨੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਵਿਰੁੱਧ ਗੋਰਡਨ ਗ੍ਰੀਨਿਜ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 1 ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਸਿਖਰ ਮੁਕਾਬਲੇ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਵਿਕਟ ਲਈ ਸੀ, ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ TimesofIndia.com ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਰਣਵੀਰ ‘ਕਪਤਾਨ ਸ਼ਾਨਦਾਰ’ ਕਪਿਲ ਦੀ ਭੂਮਿਕਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ। ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਅਤੇ ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ (ਚਿੱਤਰ ਕ੍ਰੈਡਿਟ: ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ) “ਫਿਲਮ 83 ਵਿੱਚ, ਤੁਸੀਂ ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਨੂੰ ਦੇਖੋਗੇ, ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਨਹੀਂ। ਰਣਵੀਰ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੀ ਨੈਤਿਕਤਾ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੀ। ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਦੀ ਉਸ ਦੀ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀ ਅਤੇ ਚਰਿੱਤਰਕਾਰੀ ਬਹੁਤ ਹੀ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੀ। ਉਹ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਇੱਕ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਦੇ ਕਿਰਦਾਰ ਵਿੱਚ ਆਉਣ ਲਈ ਘੰਟਿਆਂ ਬੱਧੀ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ। ਇਹ ਮੁਸ਼ਕਲ ਸੀ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਚੁਣੌਤੀ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਕੰਮ ਨੂੰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤਾ। ਉਹ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕਿਰਦਾਰ ਹੈ। ਉਸ ਨੇ ਇਸ ਕਿਰਦਾਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਲਈ 8 ਟੈਸਟ ਅਤੇ 22 ਵਨਡੇ ਖੇਡਣ ਵਾਲੇ ਬਲਵਿੰਦਰ ਨੇ TimesofIndia.com ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ। ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਉਸ (ਰਣਵੀਰ) ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਵੱਲੋਂ ਜੋ ਵੀ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ, ਉਸ ਨੇ ਆਤਮ ਸਮਰਪਣ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਅਤੇ ਸਭ ਕੁਝ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰ ਲਿਆ। ਉਸ ਕੋਲ ਉਸ ਪੱਧਰ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੁਨਰ ਸੀ ਜਿਸ ਦੀ ਅਸੀਂ ਉਸ ਤੋਂ ਉਮੀਦ ਕਰ ਰਹੇ ਸੀ। ਉਸ ਨੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਦਿਮਾਗ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਉਸ ਬਾਰੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਹਿੱਸਾ ਹੈ,” ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ। ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਅਤੇ ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ (ਚਿੱਤਰ ਕ੍ਰੈਡਿਟ: ਰਣਵੀਰ ਸਿੰਘ ਦਾ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ) “ਮੈਂ ਉਸ ਨਾਲ ਬਹੁਤ ਸਮਾਂ ਬਿਤਾਇਆ। ਅਸੀਂ ਕੁਝ ਹਫ਼ਤਿਆਂ ਲਈ ਕਪਿਲ ਦੇਵ ਦੇ ਘਰ ਗਏ ਅਤੇ ਰੁਕੇ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਗੱਲਾਂ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ। ਰਣਵੀਰ ਇੱਕ ਡੂੰਘੇ ਦਰਸ਼ਕ ਹਨ। ਬਸ ਕਪਿਲ ਨੂੰ ਦੇਖਿਆ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਕਈ ਟਿਪਸ ਲਏ। ਚਾਹੇ ਉਸ ਦਾ ਚੱਲਣ ਦਾ ਸਟਾਈਲ ਹੋਵੇ, ਗੱਲ ਕਰਨੀ ਹੋਵੇ, ਮੁਸਕਰਾਉਣਾ, ਬਾਡੀ ਲੈਂਗੂਏਜ, ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ, ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ, ਡਰੈਸਿੰਗ ਸੈਂਸ, ਰਣਵੀਰ ਨੇ ਸਾਰੇ ਬਕਸਿਆਂ ਨੂੰ ਟਿੱਕ ਕਰਨ ਲਈ ਸਭ ਕੁਝ ਕੀਤਾ। ਅਤੇ ਉਸ ਨੇ ਇਹ ਸਭ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਢੰਗ ਨਾਲ ਕੀਤਾ।” ਬਲਵਿੰਦਰ, ਜਿਸ ਨੇ 1983 ਵਿੱਚ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਸਨ – ਗ੍ਰੀਨਿਜ ਅਤੇ ਫਾਉਡ ਬੈਚਸ, ਨੇ ਕਿਹਾ। ਕਪਿਲ ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਮਹਾਂਕਾਵਿ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਚੈਂਪੀਅਨ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਖਿਤਾਬ ਜਿੱਤਿਆ। ਬੋਰਡ ‘ਤੇ ਸਿਰਫ 183 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਵੈਸਟਇੰਡੀਜ਼ ਦੀ ਪਾਰੀ ਨੂੰ 140 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਸਮੇਟ ਕੇ, 43 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਜਿੱਤ ਅਤੇ ਖਿਤਾਬ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕੀਤਾ। “ਸਾਡੇ ਸਾਰਿਆਂ ਲਈ 1983 ਦੇ ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਜੇਤੂ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਲਈ ਇਹ ਮਾਣ ਵਾਲੀ ਗੱਲ ਹੈ ਕਿ ਕਿਸੇ ਨੇ ਸਾਡੀ ਉਪਲਬਧੀ ‘ਤੇ ਇੱਕ ਫਿਲਮ ਬਣਾਈ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਸਾਰਿਆਂ ਨੇ ਇੱਕ ਟੀਮ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ 1983 ਦੀ ਸ਼ਾਨ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਅਤੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਕਬੀਰ ਖਾਨ ਨੇ ਸਾਡੀ ਸ਼ਾਨ, ਉਪਲਬਧੀ, ਅਤੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਜੋ ਸਖ਼ਤ ਮਿਹਨਤ ਕੀਤੀ ਹੈ, ਉਹ ਬਹੁਤ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਹੈ।” ਬਲਵਿੰਦਰ ਨੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰ ਦਿੱਤੇ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here