HomeEducationJNU MBA ਦਾਖਲਾ 2022 jnuee.jnu.ac.in 'ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ, ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨਾ ਹੈ

JNU MBA ਦਾਖਲਾ 2022 jnuee.jnu.ac.in ‘ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ, ਜਾਣੋ ਕਿਵੇਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨਾ ਹੈ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨਹਿਰੂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ (JNU) ਨੇ ਅੱਜ 21 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਨੂੰ MBA ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਲਈ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਅਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ jnueee.jnu.ac.in ‘ਤੇ ਖੁੱਲ੍ਹੀ ਹੈ। ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰ 28 ਫਰਵਰੀ, 2022 ਤੱਕ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। JNU MBA ਦਾਖਲਿਆਂ ਲਈ ਵੱਖਰੀ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਨਹੀਂ ਕਰਵਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਕਾਮਨ ਐਡਮਿਸ਼ਨ ਟੈਸਟ (CAT) 2021 ਨੂੰ ਪਾਸ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੇ CAT ਪਾਸ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਉਹ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹੋਣਗੇ। ਦਾਖਲਿਆਂ ਲਈ। ਪੜ੍ਹੋ | DU, JNU ਤੋਂ ਬਾਅਦ CUET ਦੁਆਰਾ ਦਾਖਲੇ ਰੱਖਣ ਲਈ, ਅਧਿਆਪਕ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਯੂਨੀਅਨਾਂ ਨੇ JNU MBA ਦਾਖਲੇ 2022 ਲਈ ਮੂਵ ਦਾ ਵਿਰੋਧ ਕੀਤਾ ਚੋਣ ਵੇਟੇਜ ਇਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹੈ – CAT ਸਕੋਰ (70 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵੇਟੇਜ), ਸਮੂਹ ਚਰਚਾ (10 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵੇਟੇਜ) ਅਤੇ ਨਿੱਜੀ ਇੰਟਰਵਿਊ ( 20 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਵੇਟੇਜ। ਜੇਐਨਯੂ ਐਮਬੀਏ ਦਾਖਲੇ: ਯੋਗਤਾ ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਕੋਲ ਬੈਚਲਰ ਡਿਗਰੀ ਜਾਂ ਇਸ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਜਨਰਲ ਸ਼੍ਰੇਣੀ, OBC, ਅਤੇ EWS ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ, ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅੰਕ, SC, ST, PwD ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 45 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅੰਕ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। JNU MBA ਦਾਖਲੇ: ਕਿਵੇਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨਾ ਹੈ? ਕਦਮ 1: ਪਹਿਲਾ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਜਵਾਹਰ ਲਾਲ ਨਹਿਰੂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ – jnuee.jnu.ac.in ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਟੈਪ 2: ਫਿਰ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਹੋਮਪੇਜ ‘ਤੇ ਜਾਣਾ ਹੋਵੇਗਾ, ਉਸ ਲਿੰਕ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰਨਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ‘ਤੇ ਲਿਖਿਆ ਹੈ, ‘MBA ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮ 2022’ ਫੋਟੋਆਂ ਵਿੱਚ। | 2021 ਦੇ CAT ਟੌਪਰਾਂ ਨੂੰ ਮਿਲੋ, ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਸਫਲਤਾ ਦੀਆਂ ਕਹਾਣੀਆਂ ਜਾਣੋ, MBA ਦਾਖਲਾ ਕ੍ਰੈਕ ਕਰਨ ਲਈ ਕੋਡ ਕਦਮ 3: ਫਿਰ JNU MBA ਦਾਖਲੇ 2022 ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਦਿੱਤੇ ਲਿੰਕ ‘ਤੇ ਜਾਓ। ਕਦਮ 4: ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਿਰ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਆਪਣੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਲੌਗਇਨ ਕਰੋ। generated.Step 5: ਉਮੀਦਵਾਰ ਹੁਣ ਬਿਨੈ-ਪੱਤਰ ਫਾਰਮ ਭਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਅੱਪਲੋਡ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕਦਮ 6: ਬਿਨੈ-ਪੱਤਰ ਦੀ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਬਮਿਟ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਕਦਮ 7: ਆਖਰੀ ਪੜਾਅ ਹੈ ਪੁਸ਼ਟੀਕਰਨ ਪੰਨੇ ਦੀ ਕਾਪੀ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਸੰਦਰਭਾਂ ਲਈ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਡਾਊਨਲੋਡ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਟ ਕਰਨਾ। .JNU MBA ਦਾਖਲਾ 2022: ਬਿਨੈ-ਪੱਤਰ ਫੀਸ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਰਜ਼ੀ ਲਈ 2000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਫੀਸ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਰਾਖਵੀਂ ਸ਼੍ਰੇਣੀ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ, ਫੀਸ 1000 ਰੁਪਏ ਹੈ। ਜੋ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨਗੇ, ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਟਲ ਬਿਹਾਰੀ ਵਾਜਪਾਈ ਸਕੂਲ ਆਫ ਮੈਨੇਜਮੈਂਟ ਐਂਡ ਐਂਟਰਪ੍ਰੀਨਿਓਰਸ਼ਿਪ, ABVSME ਵਿੱਚ ਸੀਟ ਮਿਲੇਗੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਐਮਬੀਏ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਲਗਭਗ 75 ਸੀਟਾਂ ਹਨ। ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here