HomeEducationਸਿਖਰ ਦੇ ਕਾਲਜਾਂ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਜਾਣੋ

ਸਿਖਰ ਦੇ ਕਾਲਜਾਂ ਅਤੇ ਉਹਨਾਂ ਦੀ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਜਾਣੋ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

NEET ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਦਾਖਲਿਆਂ ਲਈ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਗੇੜ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਕੱਲ੍ਹ – 22 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਡਾਕਟਰਾਂ ਨੇ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਉਹ mcc.nic.in ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀਆਂ ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ। ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦਾ ਨਾਮ, ਰੋਲ ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਦਾ ਨਾਮ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇ ਸਮੇਤ ਅਲਾਟ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀਟ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਵੇਗੀ। ਇੱਕ ਵਾਰ ਨਤੀਜਾ ਨਿਕਲਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਕੋਲ ਦੋ ਵਿਕਲਪ ਹਨ: ਫਲੋਟ ਅਤੇ ਫ੍ਰੀਜ਼। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਿਸੇ ਸੀਟ ਨੂੰ ਫ੍ਰੀਜ਼ ਕਰਨ ਜਾਂ ਇਸ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਨ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਸਬੰਧਤ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਤਸਦੀਕ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਵਿੱਚੋਂ ਗੁਜ਼ਰਨਾ ਪਵੇਗਾ, ਫੀਸ ਅਦਾ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ ਅਤੇ ਸੀਟ ਬੁੱਕ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਉਮੀਦਵਾਰ ਇੱਕ ਸੀਟ ਫਲੋਟ ਕਰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਦੇ ਅਗਲੇ ਦੌਰ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਪੜ੍ਹੋ | NEET PG 2022 ਨੂੰ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰੋ, ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਨਾਲ ਟਕਰਾਅ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਮੰਗ: ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਲਈ ਲੋੜੀਂਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼, ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਕੋਲ ਹੇਠਾਂ ਦਿੱਤੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਹੋਣੇ ਹੋਣਗੇ:- NEET 2021 ਦੇ ਦਾਖਲਾ ਕਾਰਡ — NEET 2021 ਦੇ ਨਤੀਜੇ — ਕਲਾਸ 10 ਰੈਂਕ ਲੈਟਰ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ— ਕਲਾਸ 12 ਪਾਸ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ— ਸਰਕਾਰ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਫੋਟੋ ID— ਪਾਸਪੋਰਟ ਆਕਾਰ ਦੀਆਂ ਫੋਟੋਆਂ— ਜਾਤੀ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ- ਇੰਟਰਨਸ਼ਿਪ ਪੱਤਰ- MBBS ਮਾਰਕ ਸ਼ੀਟਾਂ— DCINEET ਦੇ MCI ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਗਏ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟਾਂ ਲਈ ਇਸ ਸਾਲ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਦੇ ਚਾਰ ਗੇੜ ਹੋਣਗੇ, ਗੇੜ 1, ਰਾਊਂਡ 2, mop -ਅਪ ਰਾਉਂਡ, ਅਤੇ ਅਕਾਦਮਿਕ ਸਾਲ 2021-22 ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਵਾਰਾ ਖਾਲੀ ਹੋਣ ਦਾ ਦੌਰ। ਜਿਹੜੇ ਲੋਕ ਪਹਿਲੇ ਗੇੜ ਵਿੱਚ ਪਾਸ ਨਹੀਂ ਹੋਏ, ਉਹ ਅਗਲੇ ਦੌਰ ਦੀ ਉਡੀਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। NIRF 2021: ਸਰਵੋਤਮ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਰੈਂਕ 1: ਆਲ ਇੰਡੀਆ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ (AIIMS), ਦਿੱਲੀ ਰੈਂਕ 2: ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਐਂਡ ਰਿਸਰਚ (PGIMER), ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਰੈਂਕ 3: ਕ੍ਰਿਸ਼ਚੀਅਨ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ, ਵੇਲੋਰ ਰੈਂਕ 4: ਨੈਸ਼ਨਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਂਟਲ ਹੈਲਥ ਐਂਡ ਨਿਊਰੋ ਸਾਇੰਸ, ਬੈਂਗਲੁਰੂ ਰੈਂਕ 5: ਸੰਜੇ ਗਾਂਧੀ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸ, ਲਖਨਊ ਰੈਂਕ 6: ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਦਿਆਪੀਠਮ ਰੈਂਕ 7: ਬਨਾਰਸ ਹਿੰਦੂ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਵਾਰਾਣਸੀ ਰੈਂਕ 8: ਜਹਾਰਦੂਲ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਮੈਡੀਕਲ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਐਂਡ ਰਿਸਰਚ, ਪੁਡੂਚੇਰੀ ਰੈਂਕ 9: ਕਿੰਗ ਜਾਰਜ ਮੈਡੀਕਲ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ, ਲਖਨਊ ਰੈਂਕ 10: ਕਸਤੂਰਬਾ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ, ਮਨੀਪਾਲ ਰੈਂਕ 11: ਸ੍ਰੀ ਚਿਤ੍ਰਾ ਤਿਰੂਨਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਫਾਰ ਮੈਡੀਕਲ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਐਂਡ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਰੈਂਕ 12: ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਲਿਵਰ ਐਂਡ ਬਿਲੀਰੀ ਸਾਇੰਸਜ਼ ਰੈਂਕ 13: ਸੇਂਟ ਜੌਨਜ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ: ਸ੍ਰੀ ਰਾਮਕੰਚ 4 ਰੈਂਕ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਹਾਇਰ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਐਂਡ ਰਿਸਰਚ ਰੈਂਕ 15: ਅਲੀਗੜ੍ਹ ਮੁਸਲਿਮ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਰੈਂਕ 16: ਮਦਰਾਸ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਅਤੇ ਸਰਕਾਰੀ ਜੀਨ ਰੈਲ ਹਸਪਤਾਲ, ਚੇਨਈ ਰੈਂਕ 17: ਮੌਲਾਨਾ ਆਜ਼ਾਦ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਰੈਂਕ 18: ਵਰਧਮਾਨ ਮਹਾਵੀਰ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਅਤੇ ਸਫਦਰਜੰਗ ਹਸਪਤਾਲ ਰੈਂਕ 19: ਡਾ ਡੀ ਵਾਈ ਪਾਟਿਲ ਵਿਦਿਆਪੀਠ ਰੈਂਕ 20: ਐਸਆਰਐਮ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਸਾਇੰਸ ਐਂਡ ਟੈਕਨਾਲੋਜੀ ਰੈਂਕ 21: ਸਿਕਸ਼ਾ ‘ਓ’ ਅਨੁਸੰਧਾਨ ਰੈਂਕ 22: ਲੇਡੀ ਹਰਕੰਬਤੁਰ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਕਾਲਜ, ਮੈਂਗਲੋਰ ਰੈਂਕ 24: ਜੇਐਸਐਸ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ, ਮੈਸੂਰ ਰੈਂਕ 25: ਜਾਮੀਆ ਹਮਦਰਦ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਜ਼ਰੀਏ, ਸਾਰੇ ਰਾਜਾਂ ਦੀਆਂ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀਟਾਂ, ਕੇਂਦਰੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਦੀਆਂ 100 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੀਟਾਂ, ਡੀਮਡ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਦੀਆਂ ਸੀਟਾਂ, ਕਾਲਜ ਦੀਆਂ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ AIQ ਦੀਆਂ ਪੀਜੀ ਸੀਟਾਂ ESIC ਬੀਮਾਯੁਕਤ ਵਿਅਕਤੀਆਂ, ਆਰਮਡ ਫੋਰਸਿਜ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਸਰਵਿਸਿਜ਼ ਸੰਸਥਾਵਾਂ (ਸਿਰਫ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਭਾਗ) ਦੇ ਕਰਮਚਾਰੀ ਰਾਜ ਬੀਮਾ ਨਿਗਮ ਵਾਰਡਾਂ (ਸਿਰਫ਼ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਭਾਗ)। ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here