HomeSports NewsU19 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ: RT-PCR ਟੈਸਟਾਂ ਦੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਰਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਗਾਂਡਾ ਦੀ...

U19 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ: RT-PCR ਟੈਸਟਾਂ ਦੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਰਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਯੂਗਾਂਡਾ ਦੀ ਖੇਡ ਲਈ ਅਣਉਪਲਬਧ ਪੰਜ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕਪਤਾਨ ਢੱਲ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ: ਕਪਤਾਨ ਯਸ਼ ਢੁਲ ਸਣੇ ਪੰਜ ਭਾਰਤੀ ਖਿਡਾਰੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਨਵੀਨਤਮ ਆਰਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟਾਂ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ-19 ਲਈ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪਾਏ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅੰਡਰ-19 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਵਿੱਚ ਯੂਗਾਂਡਾ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਟੀਮ ਦੇ ਆਖ਼ਰੀ ਲੀਗ ਮੈਚ ਵਿੱਚੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਏ। ਆਈਸੀਸੀ ਦੇ ਇੱਕ ਸੂਤਰ ਨੇ ਪੀਟੀਆਈ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਬੁੱਧਵਾਰ ਨੂੰ ਆਇਰਲੈਂਡ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਮੈਚ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਕੀਤੇ ਗਏ ਛੇ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਸਿਰਫ਼ ਹਰਫ਼ਨਮੌਲਾ ਵਾਸੂ ਵਾਟਸ ਦਾ ਟੈਸਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਇਆ ਹੈ। ਟੀਮ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰ ਚੁੱਕੀ ਹੈ, ਤ੍ਰਿਨੀਦਾਦ ਦੇ ਤਰੌਬਾ ਵਿੱਚ ਸ਼ਨੀਵਾਰ ਨੂੰ ਗਰੁੱਪ ਬੀ ਦੇ ਆਖ਼ਰੀ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਯੂਗਾਂਡਾ ਨਾਲ ਭਿੜੇਗੀ। ਕਪਤਾਨ ਢੁੱਲ, ਆਰਾਧਿਆ ਯਾਦਵ ਅਤੇ ਸ਼ੇਖ ਰਸ਼ੀਦ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਰੈਪਿਡ ਐਂਟੀਜੇਨ ਟੈਸਟ (ਆਰਏਟੀ) ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਦੀ ਆਰਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਆਈਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਮਾਨਵ ਪਾਰਖ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਆਰਏਟੀ ਵਿੱਚ ਟੈਸਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਇਆ ਹੈ। ਸਿਧਾਰਥ ਯਾਦਵ ਦਾ ਆਇਰਲੈਂਡ ਮੈਚ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਰਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਵਿੱਚ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਆਈਸੀਸੀ ਦੇ ਸੂਤਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਸ ਮੰਦਭਾਗੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਆਇਰਲੈਂਡ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਖੇਡਣ ਵਾਲੇ 11 ਦੇ ਸਾਰੇ ਟੈਸਟ ਨੈਗੇਟਿਵ ਆਏ ਹਨ।” ਸੰਕਰਮਿਤ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚ, ਢੁੱਲ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਮਾੜੇ ਲੱਛਣ ਹਨ ਪਰ ਉਸਨੂੰ 29 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਕੁਆਰਟਰ ਫਾਈਨਲ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਹੋਰ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ “ਠੀਕ ਹੋਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ” ਬਸ਼ਰਤੇ ਉਹ ਗਰੁੱਪ ਬੀ ਦੇ ਸਿਖਰ ‘ਤੇ ਰਹੇ। ਭਾਰਤ ਨੇ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਨਾਲ ਨਾਕਆਊਟ ਲਈ ਕੁਆਲੀਫਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਆਇਰਲੈਂਡ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕੈਂਪ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ ਦੇ ਪ੍ਰਕੋਪ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ ਇੱਕ ਟੀਮ ਤਿਆਰ ਕਰੋ। ਸਾਰੇ ਸੰਕਰਮਿਤ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਪ੍ਰੋਟੋਕੋਲ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਅਲੱਗ-ਥਲੱਗ ਤੋਂ ਗੁਜ਼ਰਨਾ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤਿੰਨ ਨੈਗੇਟਿਵ ਟੈਸਟ ਵਾਪਸ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੀ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਦੁਬਾਰਾ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਬੁਲਬੁਲੇ ਵਿੱਚ ਵਾਇਰਸ ਕਿਵੇਂ ਆਇਆ? UAE ਵਿੱਚ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਐਮਸਟਰਡਮ ਦੇ ਰਸਤੇ ਕੈਰੇਬੀਅਨ ਲਈ ਰਵਾਨਾ ਹੋਈ ਸੀ। ਇੱਕ ਸਹਾਇਕ ਸਟਾਫ ਮੈਂਬਰ, ਜੋ ਹੁਣ ਠੀਕ ਹੈ, ਨੇ ਟ੍ਰਾਂਜਿਟ ਵਿੱਚ ਲਾਗ ਨੂੰ ਫੜਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਗੁਆਨਾ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਸਖਤ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਦੌਰਾਨ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤਾ ਸੀ ਅਤੇ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਉਸ ਤੋਂ ਵਾਇਰਸ ਸੰਕਰਮਿਤ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਸਮੁੱਚੀ ਟੀਮ ਨੇ ਪਹੁੰਚਣ ‘ਤੇ ਗੁਆਨਾ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਦਿਨਾਂ ਦੀ ਸਖਤ ਕੁਆਰੰਟੀਨ ਕੀਤੀ ਅਤੇ ਉਸ ਮਿਆਦ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤਿੰਨ ਆਰਟੀ-ਪੀਸੀਆਰ ਟੈਸਟ ਲਏ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਟੈਸਟ ਰਿਪੋਰਟ ਵਿੱਚ 48 ਘੰਟੇ ਦਾ ਸਮਾਂ ਲੱਗਿਆ, ਤੀਜੀ ਟੈਸਟ ਰਿਪੋਰਟ ਸਿਰਫ ਸੱਤਵੇਂ ਦਿਨ ਹੀ ਉਪਲਬਧ ਕਰਵਾਈ ਗਈ। “ਖਿਡਾਰੀ ਉਸ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕੋਚ ਨਾਲ ਰਲ ਗਏ ਸਨ ਅਤੇ ਇਹ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਫੈਲਣ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਸੰਭਾਵਤ ਸਰੋਤ ਜਾਪਦਾ ਹੈ,” ਸਰੋਤ ਨੇ ਕਿਹਾ। ਇਹ ਵੀ ਪਤਾ ਲੱਗਾ ਹੈ ਕਿ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਦਾ ਬਾਇਓ-ਬੁਲਬੁਲਾ ਸਖ਼ਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਟੀਮਾਂ ਨੂੰ ਹੋਟਲ ਵਿੱਚ ਸਮਰਪਿਤ ਫਰਸ਼ਾਂ ਦੀ ਵੰਡ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਯੂਏਈ ਵਿੱਚ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ ਦੌਰਾਨ ਸੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਦੁਬਈ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਤੰਗ ਬੁਲਬੁਲੇ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ, ਵਾਇਰਸ ਵਾਤਾਵਰਣ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੋਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਹੋ ਗਿਆ ਅਤੇ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਦੋ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਟੈਸਟ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਅਤੇ ਬੰਗਲਾਦੇਸ਼ ਵਿਚਕਾਰ ਇੱਕ ਲੀਗ ਮੈਚ ਨੂੰ ਛੱਡਣਾ ਪਿਆ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here