HomeEducation936 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ, ਇੱਥੇ ਕਿਵੇਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨਾ ਹੈ ਵੇਖੋ

936 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਸ਼ੁਰੂ, ਇੱਥੇ ਕਿਵੇਂ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨਾ ਹੈ ਵੇਖੋ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਭਰਤੀ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਬੋਰਡ (UPPRPB) ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਰੇਡੀਓ ਕਾਡਰ ਵਿੱਚ ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ/ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ (ਮਕੈਨਿਕ) ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ ਬਿਨੈ ਪੱਤਰ ਮੰਗ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਅੱਜ, 21 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ। ਉਮੀਦਵਾਰ 28 ਫਰਵਰੀ ਤੱਕ ਬੋਰਡ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ, uppbpb.gov.in ਰਾਹੀਂ ਖਾਲੀ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰ ਸਕਣਗੇ ਅਤੇ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਣਗੇ। ਇਹ ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਭਰਤੀ ਮੁਹਿੰਮ ਨੂੰ ਭਰਨ ਲਈ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ/ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ (ਮਕੈਨਿਕ) ਦੀਆਂ ਕੁੱਲ 936 ਅਸਾਮੀਆਂ। 400 ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ 2 ਘੰਟੇ 30 ਮਿੰਟ ਦੀ ਮਿਆਦ ਲਈ ਹੋਵੇਗੀ। ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਨਲਾਈਨ ਲਿਖਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਸ਼ਾਰਟਲਿਸਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ PST/PET ਰਾਊਂਡ ਅਤੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਤਸਦੀਕ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। UP ਪੁਲਿਸ ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ ਭਰਤੀ 2022: ਯੋਗਤਾ ਮਾਪਦੰਡ ਉਮਰ ਸੀਮਾ: 1 ਜੁਲਾਈ, 2022 ਨੂੰ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਉਮਰ 20 ਤੋਂ 28 ਸਾਲ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਵਿਦਿਅਕ ਯੋਗਤਾ: ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਕੋਲ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਿੰਨ ਸਾਲ ਹੋਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਕਿਸੇ ਵੀ ਰਾਜ ਦੇ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਇੰਜੀਨੀਅਰਿੰਗ ਡਿਪਲੋਮਾ ਦਾ – ਇਲੈਕਟ੍ਰੋਨਿਕਸ / ਦੂਰਸੰਚਾਰ / ਇਲੈਕਟ੍ਰੀਕਲ / ਕੰਪਿਊਟਰ ਵਿਗਿਆਨ / ਆਈ.ਟੀ. / ਮਕੈਨੀਕਲ। ਪੜ੍ਹੋ| ਡੀਐਸਈ ਓਡੀਸ਼ਾ ਅਧਿਆਪਕ ਭਰਤੀ 2022: 11,403 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰੋ, 25,000 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਦੀ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਤਨਖਾਹ ਪੁਲਿਸ ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ ਭਰਤੀ 2022: ਅਰਜ਼ੀ ਫੀਸ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਨੋਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ/ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ ਪੁਲਿਸ ਓਪਰੇਟਰ ਦੀ 4000 ਰੁਪਏ ਦੀ ਪੋਸਟ ਹੈੱਡ ਓਪਰੇਟਰ ਦੀ ਅਰਜ਼ੀ ਫੀਸ ਹੈ। 2022: ਅਰਜ਼ੀ ਕਿਵੇਂ ਦੇਣੀ ਹੈ? ਕਦਮ 1: ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਭਰਤੀ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਬੋਰਡ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਜਾਓ ਜਾਂ ਬਸ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ – uppbpb.gov.in ਸਟੈਪ 2: ਹੈੱਡ ਆਪਰੇਟਰ ਪੋਸਟ ਲਈ ‘ਅਪਲਾਈ’ ਬਟਨ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਸਟੈਪ 3: ‘ਤੇ ਟੈਪ ਕਰੋ। ‘ਨਵਾਂ ਉਪਭੋਗਤਾ’ ਵਿਕਲਪ ਅਤੇ ਪੋਸਟ ਸਟੈਪ 4 ਲਈ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰੋ: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮ ਭਰੋ ਅਤੇ ਸਾਰੇ ਲੋੜੀਂਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਅਪਲੋਡ ਕਰੋ ਸਟੈਪ 5: ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫਾਰਮ ਜਮ੍ਹਾ ਕਰੋ ਸਟੈਪ 6: ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਲਈ, ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ ਅਤੇ ਪ੍ਰਿੰਟਆਊਟ ਲਓ। ਪਹਿਲਾਂ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਪੁਲਿਸ ਭਰਤੀ ਅਤੇ ਤਰੱਕੀ ਬੋਰਡ (ਯੂਪੀਪੀਆਰਪੀਬੀ) ਨੇ 7 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਯੂਪੀ ਪੁਲਿਸ ਵਿੱਚ ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਸਿਵਲ ਪੁਲਿਸ ਅਤੇ ਫਾਇਰਮੈਨ ਦੀਆਂ 26,382 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਸਿੱਧੀ ਭਰਤੀ ਕਰਨ ਲਈ ਟੈਂਡਰ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦੇਣ ਲਈ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ। ਭਰਤੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕਰਵਾਉਣ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਸਬੰਧਤ ਕੰਮਾਂ ਲਈ ਕੰਪਨੀਆਂ ਤੋਂ ਟੈਂਡਰ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਮੰਗੇ ਗਏ ਹਨ। ਭਰਤੀ ਲਈ ਅਧਿਕਾਰਤ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੁਝ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਕੁੱਲ ਅਸਾਮੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ, 26210 ਕਾਂਸਟੇਬਲ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ 172 ਸੀਟਾਂ ਫਾਇਰਮੈਨ ਲਈ ਹਨ। ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here