HomeEducationਦਿੱਲੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਅੰਡਰਗਰੈਜੂਏਟ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਫਰੇਮਵਰਕ 'ਤੇ ਸੁਝਾਅ ਮੰਗੇ ਹਨ

ਦਿੱਲੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਅੰਡਰਗਰੈਜੂਏਟ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਫਰੇਮਵਰਕ ‘ਤੇ ਸੁਝਾਅ ਮੰਗੇ ਹਨ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

DU ਨੇ ug ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਫਰੇਮਵਰਕ ਦੇ ਖਰੜੇ ‘ਤੇ ਸੁਝਾਅ ਮੰਗੇ ਹਨ (ਪ੍ਰਤੀਨਿਧੀ ਚਿੱਤਰ) DU ਨੇ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸੇਦਾਰਾਂ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ, ਅਕਾਦਮੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾਪਿਆਂ ਤੋਂ ਡਰਾਫਟ ‘ਤੇ ਸੁਝਾਅ ਮੰਗੇ ਹਨ। ਸੁਝਾਅ ਭੇਜਣ ਦੀ ਆਖ਼ਰੀ ਮਿਤੀ 30 ਜਨਵਰੀ, 11:59 ਵਜੇ ਹੈ।News18.com ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀਆਖਰੀ ਅੱਪਡੇਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ:ਜਨਵਰੀ 21, 2022, 18:14 IST ਸਾਨੂੰ ਫੋਲੋ ਕਰੋ:ਦਿੱਲੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ (DU) ਨੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਅੰਡਰਗਰੈਜੂਏਟ ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਫਰੇਮਵਰਕ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ‘ਤੇ. ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਫਰੇਮਵਰਕ ਨਵੀਂ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਸਿੱਖਿਆ ਨੀਤੀ (ਐਨਈਪੀ) ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਹੈ। ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਫਰੇਮਵਰਕ ਡਰਾਫਟ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਸੁਧਾਰਾਂ ਦੇ ਅਧੀਨ ਹੈ। ਡੀਯੂ ਨੇ ਸਾਰੇ ਹਿੱਸੇਦਾਰਾਂ, ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ, ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ, ਸਿੱਖਿਆ ਸ਼ਾਸਤਰੀਆਂ ਅਤੇ ਮਾਪਿਆਂ ਤੋਂ ਡਰਾਫਟ ‘ਤੇ ਸੁਝਾਅ ਮੰਗੇ ਹਨ। ਸੁਝਾਅ ਭੇਜਣ ਦੀ ਆਖਰੀ ਮਿਤੀ 30 ਜਨਵਰੀ, ਰਾਤ ​​11:59 ਵਜੇ ਹੈ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ 2019 ਵਿੱਚ UGC ਦੇ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਨੁਸਾਰ ਆਪਣੇ ਸਾਰੇ ਅੰਡਰ-ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਸਿਲੇਬਸ ਨੂੰ ਸੋਧਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਪਾਠਕ੍ਰਮ ਨੂੰ UG ਦੇ ਸਿੱਖਣ ਦੇ ਨਤੀਜੇ-ਆਧਾਰਿਤ ਦਿਸ਼ਾ-ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਨਾਲ ਜੋੜ ਰਹੀ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਇਸ ਕਦਮ ਨੂੰ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਫੈਕਲਟੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਿੱਖਿਆ ਸ਼ਾਸਤਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਬਹੁਤ ਆਲੋਚਨਾ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਇਸ ਸਾਲ ਕਈ ਬਦਲਾਅ ਲਿਆ ਰਹੀ ਹੈ। ਡੀਯੂ ਨੇ ਸਾਰੇ ਅੰਡਰ-ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਕੋਰਸਾਂ ਨੂੰ ਚਾਰ ਸਾਲਾਂ ਦਾ ਕਰਨ ਦਾ ਪ੍ਰਸਤਾਵ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਚਾਰ-ਸਾਲਾ ਅੰਡਰਗ੍ਰੈਜੁਏਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ (FYUP) ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਕਈ ਐਂਟਰੀਆਂ ਅਤੇ ਬਾਹਰ ਜਾਣ ਦੇ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦੇਵੇਗਾ। UGC ਨੇ ਸਾਰੀਆਂ ਕੇਂਦਰੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਨੂੰ ਅਕਾਦਮਿਕ ਬੈਂਕ ਆਫ਼ ਕ੍ਰੈਡਿਟ (ABC) ਨੂੰ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਲਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਜੋ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਕੋਰਸ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤੇ ਕ੍ਰੈਡਿਟ ਨੂੰ ਸਟੋਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਜਿੱਥੇ ਵੀ ਉਹ ਛੱਡ ਗਏ ਹਨ ਉੱਥੇ ਪੜ੍ਹਾਈ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰਨ ਦੀ ਇਜਾਜ਼ਤ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅਤੇ ਅਧਿਆਪਕ. ਜਿੱਥੇ ਅਕਾਦਮਿਕ ਅਜੇ ਵੀ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਵਾਧੂ ਸਾਲ ਜੋੜਨ ਨਾਲ ਡਿਗਰੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਮਹਿੰਗਾ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਨਵੇਂ ਉਪ ਕੁਲਪਤੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਸ ਵਾਰ ਲਾਗੂ ਕਰਨਾ ਵੱਖਰਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਦਿੱਲੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਵੀ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਦਾਖਲੇ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਨੂੰ ਕੱਟ-ਆਫ ਤੋਂ ਬਦਲਣ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਅਧਾਰਿਤ. DU ਕੇਂਦਰੀ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਕਾਮਨ ਐਂਟਰੈਂਸ ਟੈਸਟ (CUCET) ਰਾਹੀਂ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਇਸ ਕਦਮ ਨੂੰ ਵੀ ਕੁਝ ਵਰਗਾਂ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤੀਕਿਰਿਆ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here