HomeEducation11,403 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰੋ, 25,000 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਤਨਖਾਹ

11,403 ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰੋ, 25,000 ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਮਹੀਨਾਵਾਰ ਤਨਖਾਹ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਿੱਖਿਆ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ (DSE), ਓਡੀਸ਼ਾ ਨੇ ਰਾਜ ਭਰ ਦੇ ਸਰਕਾਰੀ ਸੈਕੰਡਰੀ ਸਕੂਲਾਂ ਵਿੱਚ ‘ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਨਿਯੁਕਤ ਅਧਿਆਪਕਾਂ’ ਦੀਆਂ 11,403 ਅਸਾਮੀਆਂ ਨੂੰ ਭਰਨ ਲਈ ਭਰਤੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਦਿਲਚਸਪੀ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰ https://dseodisha.in/ ‘ਤੇ ਆਖ਼ਰੀ ਮਿਤੀ, 31 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਨੂੰ ਜਾਂ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਆਨਲਾਈਨ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਨੋਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਸਿਰਫ਼ ਔਨਲਾਈਨ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਹੀ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣੀਆਂ ਚਾਹੀਦੀਆਂ ਹਨ। DSE ਦੁਆਰਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੁੱਲ ਅਸਾਮੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਓਡੀਸ਼ਾ, 3308 ਅਸਾਮੀਆਂ ਕਲਾ ਵਿਸ਼ੇ ਦੇ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ, 2370 ਅਸਾਮੀਆਂ ਵਿਗਿਆਨ (ਪੀਸੀਐਮ) ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ, ਅਤੇ 1533 ਵਿਗਿਆਨ (ਸੀਬੀਜ਼ੈਡ) ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ ਹਨ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਹਿੰਦੀ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ 1753, ਸੰਸਕ੍ਰਿਤ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ 1188, ਤੇਲਗੂ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ 22 ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਸਿੱਖਿਆ ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਲਈ 1218 ਅਸਾਮੀਆਂ ਹਨ। ਅੰਤਮ ਚੋਣ ਮਾਰਚ 2022 ਲਈ ਅਸਥਾਈ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਨਿਰਧਾਰਤ ਕੰਪਿਊਟਰ ਅਧਾਰਤ ਟੈਸਟ (ਸੀਬੀਟੀ) ਵਿੱਚ ਉਮੀਦਵਾਰ ਦੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਅਧਾਰ ‘ਤੇ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਕੁੱਲ ਅਸਾਮੀਆਂ: 11,403 ਅਸਾਮੀਆਂ ਆਰਟਸ ਅਧਿਆਪਕ: 3308 ਖਾਲੀ ਅਸਾਮੀਆਂ ਪੀਸੀਐਮ (ਸਾਇੰਸ) ਅਧਿਆਪਕ: 2370 ਅਸਾਮੀਆਂ ਵਿਗਿਆਨ (ਸੀਬੀਜ਼ੈਡ ਵਿੱਚ 33 ਅਧਿਆਪਕਾਂ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ) ਅਧਿਆਪਕ: 1753 ਅਸਾਮੀਆਂ ਸੰਸਕ੍ਰਿਤ ਅਧਿਆਪਕ: 1188 ਅਸਾਮੀਆਂ ਤੇਲਗੂ ਅਧਿਆਪਕ: 22 ਅਸਾਮੀਆਂ ਸਰੀਰਕ ਸਿੱਖਿਆ ਅਧਿਆਪਕਾਂ: 1218 ਅਸਾਮੀਆਂ ਡੀਐਸਈ ਓਡੀਸ਼ਾ ਭਰਤੀ 2022: ਯੋਗਤਾ ਸਿੱਖਿਆ: ਸਾਰੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਯੋਗ ਮਾਪਦੰਡ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹਨ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਸਾਰੇ ਅਹੁਦਿਆਂ ਲਈ, ਤੇਲਗੂ ਅਧਿਆਪਕ ਦੀ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ, ਉਮੀਦਵਾਰ ਕੋਲ ਲਾਗੂ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਅਧਿਆਪਕ ਸਿਖਲਾਈ ਡਿਗਰੀ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਘੱਟੋ ਘੱਟ 50 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਸੰਬੰਧਿਤ ਬੈਚਲਰ ਡਿਗਰੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। ਤੇਲਗੂ ਅਧਿਆਪਕ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ, ਯੋਗਤਾ ਮਾਪਦੰਡ 12ਵੀਂ ਜਾਂ ਇਸ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਹੈ। CPEd/BPEd./MPEd ਦੇ ਨਾਲ ਕਿਸੇ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਸੰਸਥਾ ਤੋਂ ਪ੍ਰੀਖਿਆ। ਯੋਗਤਾ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਸੰਬੰਧ ਵਿੱਚ ਵਿਸਤ੍ਰਿਤ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ, ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰਤ ਭਰਤੀ ਨੋਟਿਸ ਦਾ ਹਵਾਲਾ ਦੇਣ ਦੀ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਉਮਰ ਸੀਮਾ: ਭਰਤੀ ਲਈ ਉਮਰ ਬਰੈਕਟ 1 ਜਨਵਰੀ, 2021 ਤੱਕ 21 ਤੋਂ 32 ਸਾਲ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਵੱਡੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਪੰਜ ਸਾਲ ਦੀ ਛੋਟ ਸੀਮਾ ਔਰਤਾਂ ਅਤੇ SC/ST/SEBC ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। PwD ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ ਉਮਰ ਸੀਮਾ ਵਿੱਚ ਛੋਟ 10 ਸਾਲ ਹੈ। DSE Odisha Recruitment 2022: ਅਪਲਾਈ ਕਿਵੇਂ ਕਰੀਏ? ਕਦਮ 1. DSE Odisha ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ, https://dseodisha.in/Step 2 ‘ਤੇ ਲੌਗ ਇਨ ਕਰੋ। ‘ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ’ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ। ਹੋਮਪੇਜ ‘ਤੇ ਲਿੰਕ ਕਰੋ। ਕਦਮ 3. ਤੁਹਾਨੂੰ ਅਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਨਿਰਦੇਸ਼ਾਂ ਅਤੇ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਨਵੇਂ ਪੰਨੇ ‘ਤੇ ਰੀਡਾਇਰੈਕਟ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਕਦਮ 4. ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ, ਯੋਗਤਾ ਪੂਰੀ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਪਹਿਲਾਂ ਸਾਰੀਆਂ ਲੋੜਾਂ ਦੇ ਨਾਲ DSE ਓਡੀਸ਼ਾ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੋਵੇਗੀ। ਜਾਣਕਾਰੀ ਅਤੇ ਇੱਕ ਲੌਗ-ਇਨ ਬਣਾਓ। ਕਦਮ 5. ਇੱਕ ਵਾਰ ਪੂਰਾ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਆਪਣੇ ਖਾਤੇ ਵਿੱਚ ਲੌਗਇਨ ਕਰੋ। ਕਦਮ 6. ਲੋੜੀਂਦੇ ਵੇਰਵਿਆਂ ਨਾਲ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਭਰੋ। ਕਦਮ 7. ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਨੱਥੀ ਕਰੋ (ਜੇਕਰ ਲਾਗੂ ਹੋਵੇ)। ਕਦਮ 8. ਸਬਮਿਟ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਲਈ ਅੱਗੇ ਵਧੋ। ਕਦਮ 9. ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਵਰਤੋਂ ਲਈ ਆਪਣੇ ਸੰਦਰਭ ਦੀ ਇੱਕ ਕਾਪੀ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕਰੋ। ਡੀਐਸਈ ਓਡੀਸ਼ਾ ਭਰਤੀ 2022: ਅਰਜ਼ੀ ਫੀਸ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ 600 ਰੁਪਏ ਦੀ ਗੈਰ-ਵਾਪਸੀਯੋਗ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ। SC, ST ਨਾਲ ਸਬੰਧਤ ਉਮੀਦਵਾਰ , ਅਤੇ PwD ਸ਼੍ਰੇਣੀਆਂ ਨੂੰ 200 ਰੁਪਏ ਦੀ ਛੋਟ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਫੀਸ ਵਜੋਂ 400 ਰੁਪਏ ਅਦਾ ਕਰਨੇ ਪੈਣਗੇ। ਬਿਨੈਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਸਲਾਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਅੱਪਡੇਟ ਲਈ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ DSE ਓਡੀਸ਼ਾ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ਚੈੱਕ ਕਰਨ।DSE Odisha Recruitment 2022: ਤਨਖਾਹ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਇਹ ਨੋਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਕਿ ਸਾਰੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਤਨਖਾਹ (ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਮਿਹਨਤਾਨਾ) ਵੀ ਵੱਖਰਾ ਹੈ। ਸਰੀਰਕ ਸਿੱਖਿਆ ਅਧਿਆਪਕ ਦੀ ਪੋਸਟ ਲਈ ਤਨਖ਼ਾਹ ਸਕੇਲ 15,000 ਰੁਪਏ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਕੀ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ 25,000 ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਮਹੀਨਾ ਹੈ। ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਦੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਇੱਥੇ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here