HomeSports Newsਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ: ਜਿੱਥੇ ਸਾਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਹੋਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਉਹ...

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ: ਜਿੱਥੇ ਸਾਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਹੋਣ ਦੀ ਲੋੜ ਹੈ ਉਹ ਸਾਡੇ ਸਾਹਮਣੇ ਹੈ, ਕੇਐਲ ਰਾਹੁਲ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਪਾਰਲ (ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ) : ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਖਿਲਾਫ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਦੀ ਸ਼ਰਮਨਾਕ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਪਤਾਨ ਕੇਐੱਲ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਮੱਧਕ੍ਰਮ ਦਾ ਕਮਜ਼ੋਰ ਮੱਧਕ੍ਰਮ ਅਤੇ ਮੱਧ ਓਵਰਾਂ ‘ਚ ਵਿਕਟਾਂ ਦੀ ਕਮੀ ਭਾਰਤੀ ਟੀਮ ਲਈ ਸੁਧਾਰ ਦੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਖੇਤਰ ਹਨ। ਲਗਾਤਾਰ ਦੂਜੇ ਮੈਚ ਲਈ, ਭਾਰਤੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਖਾਸ ਕਰਕੇ ਮੱਧ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪੈਦਲ ਨਜ਼ਰ ਆਏ। “ਅਸੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਜੋ ਅਸੀਂ ਅਤੀਤ ਵਿੱਚ ਚੰਗਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ, ਮੱਧਕ੍ਰਮ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਵੱਡੇ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲ ਹੁੰਦੇ ਹਾਂ, ਮੱਧ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਵਿੱਚ ਬਿਹਤਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਹ ਕੁਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਹਨ ਜੋ ਮੈਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਾਰੀ ‘ਤੇ ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਿਰਫ ਸਾਡੇ ‘ਤੇ ਨਿਰਭਰ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਬਿਹਤਰ ਬਣੀਏ, ਇਸ ਤੋਂ ਸਿੱਖੀਏ ਅਤੇ ਕੋਈ ਰਸਤਾ ਲੱਭੀਏ।” ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਦੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਪਿੱਚ ਹੌਲੀ ਪਾਸੇ ਖੇਡ ਰਹੀ ਹੈ। ”ਇਹ ਘਰ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਕਟ ਵਾਂਗ ਮਹਿਸੂਸ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਕਿ ਇਹ ਅਜਿਹੀ ਪਿੱਚ ਸੀ ਜਿੱਥੇ ਉਹ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ 280 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਸਨ। ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸਿਹਰਾ, ਉਹ ਸਾਨੂੰ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਦੀ ਮਹੱਤਤਾ ਦਿਖਾ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਜਲਦੀ ਦਬਾਅ ਬਣਾ ਰਹੇ ਹਨ।” ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਭਾਰੀ ਹਾਰ ਦੇ ਬਾਵਜੂਦ ਪਹਿਲੇ ਦੋ ਮੈਚਾਂ ਤੋਂ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ।” ਸ਼ਿਖਰ ਅਤੇ ਵਿਰਾਟ ਨੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਪਹਿਲੇ ਮੈਚ ‘ਚ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਉਹ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸੀ। , ਅਤੇ ਅੱਜ ਰਿਸ਼ਭ ਨੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਉਸਨੇ ਪਹਿਲੀਆਂ 20 ਗੇਂਦਾਂ ਨੂੰ ਸੰਭਾਲਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਸਨੇ ਸਪਿਨਰਾਂ ਨੂੰ ਹੇਠਾਂ ਉਤਾਰਿਆ। ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਉਹ ਟੀਮ ਦਾ ਸੱਚਮੁੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਮੈਂਬਰ ਹੈ ਅਤੇ ਸ਼ਾਰਦੁਲ ਵੀ ਸਾਨੂੰ ਦਿਖਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਹੇਠਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚੰਗਾ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਜਸਪ੍ਰੀਤ ਸਾਡੇ ਲਈ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਯੂਜ਼ੀ ਅੱਜ ਚੰਗਾ ਰਿਹਾ ਹੈ,” ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਕਿਹਾ। “ਊਰਜਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਰਹੀ ਹੈ, ਬੁਲਬੁਲੇ ‘ਚ ਰਹਿਣਾ ਸਰੀਰ ‘ਤੇ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਚੁਣੌਤੀਆਂ ਪਸੰਦ ਹਨ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਪਹਿਲੇ 2 ਮੈਚਾਂ ‘ਚ ਘੱਟ ਆਏ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਤੀਸਰੀ ਗੇਮ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਦੇਖਾਂਗੇ ਅਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਜਿੱਤਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਾਂਗੇ। ਇਹ ਬਹੁਤ ਜਲਦੀ ਹੈ। (ਅਗਲੇ ਮੈਚ ਲਈ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਤਬਦੀਲੀਆਂ ਬਾਰੇ), ”ਰਾਹੁਲ ਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ। ਟੈਸਟ ਸੀਰੀਜ਼ ਜਿੱਤਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੇ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵੀ ਆਪਣੇ ਨਾਂ ਕਰ ਲਈ ਹੈ। ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਨਹੀਂ ਸੀ ਕਿ ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਹਰਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। “ਟੈਸਟ ਪੱਖ ਤੋਂ ਇਸ ਸੀਰੀਜ਼ ‘ਚ ਆਉਣ ਨਾਲ, ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਵੀ ਸਾਡੇ ‘ਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਨੂੰ ਕਾਫੀ ਪ੍ਰੇਰਣਾ ਮਿਲੀ। ਪਿਛਲੇ ਮਹੀਨੇ ਦਾ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਅਸਲ ‘ਚ ਵਧੀਆ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਪਿਨਰਾਂ ਨੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਗੱਲ ਹੈ, “ਕਪਤਾਨ ਟੇਂਬਾ ਬਾਵੁਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ। “ਸਾਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ‘ਤੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ‘ਤੇ ਮਾਣ ਹੈ, ਪਰ ਸਪਿਨ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸਾਡੇ ਲਈ ਖੇਡ ਜਿੱਤਦੇ ਹੋਏ ਦੇਖਣ ਲਈ ਜੋ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਵਿਰੁੱਧ ਗਿਣਨ ਲਈ ਇੱਕ ਪੱਖ ਬਣਾਉਂਦੇ ਹਨ। ਮੈਂ ਕਪਤਾਨੀ ਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਦਾ ਹਾਂ ਅਤੇ ਮੈਂ ਘਰੇਲੂ ਕ੍ਰਿਕਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸਦਾ ਆਨੰਦ ਮਾਣਿਆ ਹੈ। “ਮੈਂ ਇਸਨੂੰ ਭੁੱਲਣ ਵਾਲੀ ਚੀਜ਼ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਦੇਖਦਾ ਹਾਂ। ਆਪਣੇ ਆਪ ਅਤੇ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ ਅਤੇ ਦੇਖੋ ਕਿ ਮੈਂ ਟੀਮ ਦੇ ਦੂਜੇ ਮੁੰਡਿਆਂ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ। 3-0 ਨਾਲ 2-1 ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਬਾਵੁਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ,”ਬਾਵੁਮਾ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਟੀਮ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਹੂੰਝਾ ਫੇਰਨ ਦਾ ਟੀਚਾ ਰੱਖ ਰਹੀ ਹੈ।” ਬਾਵੁਮਾ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟੀਮ ਨੂੰ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਸੀਰੀਜ਼ ਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਨਾਂ ਕਰ ਲਵੇ।” ਅਸੀਂ ਜਿੱਤਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸੀ। ਲੜੀ ਅਤੇ ਅਸਲ ਵਿੱਚ 2 ਗੇਮਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਅਜਿਹਾ ਕਰਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਨਹੀਂ ਕਰ ਰਹੇ ਸਨ। ਸਾਡੇ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਤੋਂ ਲੈਣ ਲਈ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ. ਉਸ (ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ) ਨੂੰ ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਰੱਖਣਾ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਸਾਨੂੰ ਦੁਬਾਰਾ ਯਾਦ ਦਿਵਾਇਆ ਕਿ ਉਹ ਸਾਡੇ ਲਈ ਇੰਨਾ ਕੀਮਤੀ ਖਿਡਾਰੀ ਕਿਉਂ ਹੈ। “ਇੱਕ ਟੀਮ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਸਾਡੇ ਕੋਲ ਆਪਣੀ ਕਾਬਲੀਅਤ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਆਤਮ-ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਅਜਿਹੀ ਟੀਮ ਨਹੀਂ ਹਾਂ ਜੋ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਸੁਪਰਸਟਾਰ ਹੋਣ ਜਾਂ ਵਿਅਕਤੀਗਤ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ‘ਤੇ ਭਰੋਸਾ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਮਾਣ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਟੀਮ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।”

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here