HomeEducationਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਦਿਆਪੀਠਮ ਨੇ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ 'ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਕੋਰਸ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ

ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਦਿਆਪੀਠਮ ਨੇ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ‘ਤੇ ਆਨਲਾਈਨ ਕੋਰਸ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਦਿਆਪੀਠਮ ਨੇ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ‘ਤੇ ‘ਇੰਨਟ੍ਰੋਡਕਸ਼ਨ ਟੂ ਹਿੰਦੂਇਜ਼ਮ’ ਸਿਰਲੇਖ ਨਾਲ ਆਨਲਾਈਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਸੈਂਟਰ ਫਾਰ ਸਪਰਿਚੁਅਲ ਸਟੱਡੀਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਕੋਰਸ, ਛੇ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 200 ਘੰਟਿਆਂ ਵਿੱਚ ਫੈਲਿਆ ਹੋਵੇਗਾ। ਕੋਰਸ ਦੀ ਫੀਸ 10,000 ਰੁਪਏ ਹੈ ਅਤੇ 16 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਮਰ ਦਾ ਕੋਈ ਵੀ ਵਿਅਕਤੀ amrita.edu ਰਾਹੀਂ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲੈ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਕੋਰਸਾਂ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਬੈਚ ਅਪ੍ਰੈਲ 2022 ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। 30 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਵਿਦਵਾਨਾਂ ਦੇ ਲੈਕਚਰ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਪਾਠਾਂ, ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ, ਦਾਰਸ਼ਨਿਕ ਸਕੂਲਾਂ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ਵ ਦ੍ਰਿਸ਼ਟੀਕੋਣਾਂ ਵਿੱਚ ਡੂੰਘੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਨਗੇ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਵਿਸ਼ਵ ਵਿਦਿਆਪੀਠਮ ਤੋਂ ਮਾਹਿਰ ਫੈਕਲਟੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਭਰ ਦੀਆਂ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀਆਂ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਮਾਤਾ ਅਮ੍ਰਿਤਾਨੰਦਮਈ ਮੱਠ ਦੇ ਪਰੰਪਰਾਗਤ ਬ੍ਰਹਮਚਾਰੀ ਅਤੇ ਸੰਨਿਆਸੀ ਵਿਦਵਾਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਲਾਈਵ ਇੰਟਰਐਕਟਿਵ ਸੈਸ਼ਨਾਂ ਅਤੇ ਸਮੂਹ ਚਰਚਾਵਾਂ ਰਾਹੀਂ ਵਿਦਵਾਨਾਂ ਨਾਲ ਗੱਲਬਾਤ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲੇਗਾ। ਕੋਰਸ ਨੂੰ ਪੰਜ ਇਕਾਈਆਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ, ਬੁਨਿਆਦੀ, ਸਾਹਿਤ, ਦਰਸ਼ਨ ਅਤੇ ਵਿਹਾਰਕ ਪਹਿਲੂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। NPTEL IITs, IIScSivanandan DS, Asst ਦੁਆਰਾ 593 ਮੁਫਤ ਔਨਲਾਈਨ ਸਰਟੀਫਿਕੇਟ ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਅਰਜ਼ੀਆਂ ਨੂੰ ਸੱਦਾ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਪ੍ਰੋ., ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਦਰਸ਼ਨਮ, ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਇਹ ਕੋਰਸ ਸਨਾਤਨ ਧਰਮ, ਜੋ ਕਿ ਸੰਸਾਰ ਦੀਆਂ ਪ੍ਰਮੁੱਖ ਦਾਰਸ਼ਨਿਕ ਪ੍ਰਣਾਲੀਆਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਦਾ ਇੱਕ ਪੰਛੀ ਝਲਕ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਗ੍ਰੰਥਾਂ, ਪਰੰਪਰਾਵਾਂ ਅਤੇ ਦਾਰਸ਼ਨਿਕ ਸਕੂਲਾਂ ਬਾਰੇ ਵਿਚਾਰ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨਗੇ। ਉਹ ਇਸ ਪ੍ਰਾਚੀਨ ਅਧਿਆਤਮਿਕ ਅਤੇ ਦਾਰਸ਼ਨਿਕ ਗਿਆਨ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਨਿੱਜੀ ਅਤੇ ਸਮਾਜਿਕ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਮਝਣ ਅਤੇ ਅਭਿਆਸ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ। ‘। ਮਹਾਭਾਰਤ ਦੇ ਕੋਰਸ ਲਈ ਹੁਣ ਤੱਕ ਲਗਭਗ 170 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਅਤੇ ਹਿੰਦੂਵਾਦ ਦੇ ਸਾਰ ਲਈ 120 ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੇ ਦਾਖਲਾ ਲਿਆ ਹੈ। ਇਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ 30-40 ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਹਨ।ਅੰਮ੍ਰਿਤਾ ਦਰਸ਼ਨਮ ਫਰਵਰੀ 2022 ਵਿੱਚ ਮਹਾਂਭਾਰਤ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਦੋ-ਰੋਜ਼ਾ ਅਡਵਾਂਸਡ ਪਬਲਿਕ ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਵੀ ਕਰੇਗੀ, ਜਿਸਦਾ ਨਾਮ ਧਰਮ ਦਰਸ਼ਨਮ ਹੈ। ਵਰਕਸ਼ਾਪ ਵਿੱਚ ਵਿਆਸ ਦੇ ਮਹਾਭਾਰਤ ਬਾਰੇ ਚਰਚਾ, ਚਿੰਤਨ ਅਤੇ ਸਮਝਿਆ ਜਾਵੇਗਾ। ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਅਧਿਆਤਮਕ ਕੇਂਦਰ ਸਟੱਡੀਜ਼ ਇੱਕ ਪੋਸਟ ਗ੍ਰੈਜੂਏਟ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮ, ਫਿਲਾਸਫੀ ਵਿੱਚ ਐਮਏ ਅਤੇ ਫਿਲਾਸਫੀ, ਅਧਿਆਤਮਿਕਤਾ, ਅਤੇ ਅੰਤਰ-ਅਨੁਸ਼ਾਸਨੀ ਅਧਿਐਨ ਵਿੱਚ ਪੀਐਚਡੀ ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਵੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਕੇਂਦਰ ਰਾਮਾਇਣ ਸੋਪਨਮ, ਯੋਗਾ ਸੇਤੂ ਅਤੇ ਵੈਦਿਕ ਗ੍ਰੰਥਾਂ ਦੀ ਜਾਣ-ਪਛਾਣ ‘ਤੇ ਕੋਰਸ ਪੇਸ਼ ਕਰੇਗਾ। ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here