HomeEducationNEET PG ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 2021 ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਅੱਜ, ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨ...

NEET PG ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 2021 ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਅੱਜ, ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨ ਲਈ ਚੁਣੇ ਗਏ ਉਮੀਦਵਾਰ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

NEET PG ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਰਾਊਂਡ 1 ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਅੱਜ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਕਮੇਟੀ (MCC) ਦੁਆਰਾ ਘੋਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। NEET PG ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਮੌਜੂਦਾ ਬੈਚ ਲਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਪਹਿਲੇ ਵਿੱਚ, MCC ਨੇ ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਵਿਵਸਥਾ ਦੇਸ਼ ਭਰ ਵਿੱਚ ਕੋਵਿਡ -19 ਦੇ ਵੱਧ ਰਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਦੇ ਕਾਰਨ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। MD ਅਤੇ MS ਸੀਟਾਂ ‘ਤੇ ਦਾਖਲਾ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਮੈਡੀਕਲ ਉਮੀਦਵਾਰ ਜੋ ਚੁਣੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਨੂੰ ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨੀ ਪੈਂਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਵਾਰ, ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਹਾਈਬ੍ਰਿਡ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਕਾਲਜਾਂ ਨੂੰ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰੋ। ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਆਪਣੀ ਘੋਸ਼ਣਾ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ NEET PG ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 2021 ਵਿੱਚ ਸੀਟਾਂ ਅਲਾਟ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਹਨ, ਉਹ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਔਨਲਾਈਨ ਜਾਂ ਔਫਲਾਈਨ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸੀਟ ਦੀ ਸਵੀਕ੍ਰਿਤੀ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੁਸ਼ਟੀਕਰਨ ਈਮੇਲ ਭੇਜ ਕੇ ਅਤੇ ਸੂਚਨਾ ਬੁਲੇਟਿਨ ਵਿੱਚ ਦੱਸੇ ਅਨੁਸਾਰ ਸਬੰਧਤ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀਆਂ ਸਕੈਨ ਕੀਤੀਆਂ ਕਾਪੀਆਂ ਅੱਪਲੋਡ ਕਰਕੇ ਕਾਲਜ ਅਲਾਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ। ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਪੜਤਾਲ ਕਾਲਜ ਵੱਲੋਂ ਸਕੈਨ ਕਾਪੀਆਂ ਰਾਹੀਂ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਕਿਰਪਾ ਕਰਕੇ ਨੋਟ ਕਰੋ ਕਿ ਜਿਹੜੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਰਾਉਂਡ-1 ਸੀਟ ਨੂੰ ਬਰਕਰਾਰ ਰੱਖਦੇ ਹੋਏ ਰਾਊਂਡ-2 ਲਈ ਅਪਗ੍ਰੇਡੇਸ਼ਨ ਦੀ ਇੱਛਾ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਪੁਸ਼ਟੀ ਕਰਨ ਲਈ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ‘ਤੇ ‘ਸਰੀਰਕ ਤੌਰ’ ਤੇ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ,” MCC ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਹੈ। , “ਔਨਲਾਈਨ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਾਰੇ ਦਾਖਲੇ ਅਸਥਾਈ ਮੰਨੇ ਜਾਣਗੇ, ਅਤੇ ਕਾਲਜ ਵਿੱਚ ਸਰੀਰਕ ਜੁਆਇਨਿੰਗ ਅਤੇ ਮੈਡੀਕਲ ਫਿਟਨੈਸ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਕਰਨ ‘ਤੇ ਹੀ ਅੰਤਿਮ ਮੰਨਿਆ ਜਾਵੇਗਾ।” ਇਹ ਜਾਂਚ ਕਰਨ ਲਈ ਕਿ ਉਹ ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਏ ਹਨ ਜਾਂ ਨਹੀਂ, ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ MCC ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ — mcc.nic.in ਦੀ ਜਾਂਚ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਦੇ ਸਮੇਂ, ਐਮਸੀਸੀ ਦੀ ਵੈਬਸਾਈਟ ਕਰੈਸ਼ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਅਤੇ ਕਈ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਘੰਟਿਆਂ ਤੱਕ ਇੰਤਜ਼ਾਰ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਸੀ। ਇੱਕ ਸੁਚਾਰੂ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ, ਉਮੀਦਵਾਰ ਆਪਣੇ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਨੰਬਰਾਂ ਨੂੰ ਹੱਥ ਵਿੱਚ ਰੱਖ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਕਮੇਟੀ ਨੇ ਸਾਰੇ ਕਾਲਜ ਅਥਾਰਟੀਆਂ ਨੂੰ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ ਆਨਲਾਈਨ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ ਇੰਟਰਾ-ਐਮਸੀਸੀ ਪੋਰਟਲ ਰਾਹੀਂ “ਐਡਮਿਸ਼ਨ ਲੈਟਰ ਔਨਲਾਈਨ ਤਿਆਰ ਕਰਨ ਅਤੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਨੂੰ ਦਾਖਲਾ ਪੱਤਰ ਦੀ ਇੱਕ ਕਾਪੀ ਭੇਜਣ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਾਪੀ ਦਾ ਸਮਰਥਨ ਕਰਨ। ਈਮੇਲ ਆਈਡੀ ‘ਤੇ MCC: pgmcconlinereporting@gmail.com.” ਪੜ੍ਹੋ | NEET PG 2022 ਨੂੰ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰੋ, ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਤੀਆਂ ਦੇ ਟਕਰਾਅ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਨੂੰ ਅੱਗੇ ਵਧਾਇਆ ਗਿਆ, “ਆਨਲਾਈਨ ਰਿਪੋਰਟਿੰਗ ਲਈ ਕਾਲਜ ਦੇ ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ / ਨੋਡਲ ਅਫਸਰ ਦਾ ਈਮੇਲ ਆਈਡੀ/ ਫ਼ੋਨ ਨੰਬਰ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਬੰਧਤ ਕਾਲਜ ਦੀਆਂ ਵੈੱਬਸਾਈਟਾਂ ‘ਤੇ। ਉਮੀਦਵਾਰ ਕਾਲਜ ਦੀ ਵੈੱਬਸਾਈਟ ‘ਤੇ ਕਾਲਜ ਅਧਿਕਾਰੀਆਂ ਦੁਆਰਾ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਸੂਚਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰਤ ਪੋਰਟਲ ਰਾਹੀਂ ਅਲਾਟ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਾਲਜ ਨੂੰ ਲੋੜੀਂਦੀਆਂ ਫੀਸਾਂ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। 22 ਅਤੇ ਸ਼ਾਰਟਲਿਸਟ ਕੀਤੇ ਬਿਨੈਕਾਰ 23 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ 28 ਜਨਵਰੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਰਿਪੋਰਟ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨ ਪੜ੍ਹੋ ਵਾਇਰਸ ਨਿਊਜ਼ ਇੱਥੇ.

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here