HomeSports Newsਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਦੂਸਰਾ ਵਨਡੇ: ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਕੱਟੇ ਅਤੇ ਸਵਿੰਗ...

ਭਾਰਤ ਬਨਾਮ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ, ਦੂਸਰਾ ਵਨਡੇ: ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਨੂੰ ਕੱਟੇ ਅਤੇ ਸਵਿੰਗ ਦੀ ਕਮੀ ਮਹਿੰਗੀ ਪਈ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਬੇਰਹਿਮ, ਦੰਦ ਰਹਿਤ ਅਤੇ ਅਣਜਾਣ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਹਮਲੇ ਨੂੰ ਹਰਾਇਆ, ਟੀਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੀ ਮੌਜੂਦਗੀ ਨੇ ਜਾਂਚ ਦਾ ਸੱਦਾ ਦਿੱਤਾ। ਤੇਜ਼ ਰਫ਼ਤਾਰ ਨਾਲ ਦੌੜਨਾ ਪਰ ਦੋਸਤਾਨਾ ਮੱਧਮ ਰਫ਼ਤਾਰ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਹੋਰ ਕੁਝ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ – ਇੱਕ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਦੁਆਰਾ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸੂਚੀਹੀਣ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਜੋ ਕਦੇ ਸਵਿੰਗ ਨਾਲ ਆਪਣੇ ਜਾਦੂ ਲਈ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਸੀ – ਨਿਰਪੱਖ ਮੱਧਮਤਾ ਦੇ ਅੱਠ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 67 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਕੇ ਵਿਕੇਟ ਰਹਿਤ ਹੋ ਗਿਆ। ਪ੍ਰੋਟੀਜ਼ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਕਵਿੰਟਨ ਡੀ ਕਾਕ ਅਤੇ ਜੈਨੇਮਨ ਮਲਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ 132 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸਟੇਅ ਦੌਰਾਨ ਹਥੌੜੇ ਅਤੇ ਚਿਮਟੇ ਦੇ ਨਾਲ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਚਾਰ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 40 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਉਸਨੂੰ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਲਿਆਂਦਾ ਗਿਆ, ਪਰ ਏਡਨ ਮਾਰਕਰਮ ਅਤੇ ਰਾਸੀ ਵਾ ਡੇਰ ਡੁਸਨ ਦੁਆਰਾ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਨਜਿੱਠਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਸਮੇਂ, ਅਜਿਹਾ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ‘ਭੁਵੀ’, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਸਵਿੰਗ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਮਾਸਟਰ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਦੇ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਹਥਿਆਰ ਸਨ, ਨੇ ਭਾਰਤ ਲਈ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਵਨਡੇ ਕਾਫੀ ਸਮੇਂ ਲਈ ਖੇਡਿਆ ਹੈ। ਪਹਿਲੇ ਵਨਡੇ ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ 10 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 64 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਅਤੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨੇ 296 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਪੈਦਲ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਹੈ, ‘ਭੁਵੀ’ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਵਿਕਟ ਨਹੀਂ ਲੈ ਸਕਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਟੀਆ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਦੁਆਰਾ ਉਸਨੂੰ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਕਲੀਨਰ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚਾਇਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਹਾਲ ਹੀ ਦੇ ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ ਅਕਸਰ ਸੱਟਾਂ ਦਾ ਸ਼ਿਕਾਰ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਨੂੰ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ UAE ਵਿੱਚ T20 ਵਿਸ਼ਵ ਕੱਪ ਲਈ ਚੁਣੇ ਗਏ, ਇਸ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਨੇ ਦੁਬਈ ਵਿੱਚ ਪਾਕਿਸਤਾਨ ਦੇ ਹੱਥੋਂ ਭਾਰਤ ਦੀ 10 ਵਿਕਟਾਂ ਦੀ ਹਾਰ ਵਿੱਚ ਬਿਨਾਂ ਕੋਈ ਵਿਕਟ ਲਏ ਤਿੰਨ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 25 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਦਿੱਤੀਆਂ, ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸੇ ਵੀ ਮੈਚ ਲਈ ਨਹੀਂ ਚੁਣਿਆ ਗਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਉਹ ਬਾਕੀ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਹੋ ਗਿਆ। ਘਰੇਲੂ T20I ਵਿੱਚ, ਉਸਨੇ ਜੈਪੁਰ ਵਿੱਚ ਪਹਿਲੀ ਗੇਮ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਤੀਜੀ ਗੇਂਦ ਨਾਲ ਇੱਕ ਸੰਪੂਰਨ ਇਨਸਵਿੰਗਰ ਨਾਲ ਡੇਰਿਲ ਮਿਸ਼ੇਲ ਦੇ ਸਟੰਪ ਨੂੰ ਸਾਫ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਧਮਾਕੇਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ। ਉਸ ਨੇ ਉਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 2-24 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਪਰ ਅਗਲੇ ਦੋ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਛੇ ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ 51 ਦੌੜਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ। ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਵਿੱਚ, ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਥਾਂ ਜਿੱਥੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਫੁੱਲਤ ਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਨੇ ਮੇਜ਼ਬਾਨਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਸੱਤ ਵਨਡੇ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ਼ ਦੋ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਹਨ, ਉਸ ਦੀ ਔਸਤ (166. 50) ਅਤੇ ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਰੇਟ (156. 00) ਦੋਵੇਂ ਹੀ ਤਰਸਯੋਗ ਹਨ। SA ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਪਿਛਲੇ ਪੰਜ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦਾ ਇਹ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਇੱਕ ਵੀ ਵਿਕਟ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਅਸਫਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਸਵਿੰਗ ਦੀ ਘਾਟ ਇੱਕ ਮੁੱਦਾ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਹ ਅੰਕੜੇ ਮੁਆਫੀਯੋਗ ਨਹੀਂ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਮੁਹੰਮਦ ਸਿਰਾਜ ਅਜੇ ਵੀ ਅਨਫਿਟ ਨਹੀਂ ਹਨ, ਇਹ ਸਮਝਣਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੈ ਕਿ 31 ਸਾਲਾ ਖਿਡਾਰੀ XI ਵਿੱਚ ਕਿਉਂ ਹੈ। ਅਸਲ ਵਿਚ, ਉਸ ਦਾ ਮਾਮਲਾ – ਜਿਸ ਫਾਰਮ ਵਿਚ ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਠਾ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਛੱਡਿਆ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ – ਟੈਸਟ ਟੀਮ ਵਿਚ ਚੇਤੇਸ਼ਵਰ ਪੁਜਾਰਾ ਅਤੇ ਅਜਿੰਕਿਆ ਰਹਾਣੇ ਵਰਗਾ ਲੱਗਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਤਿੰਨੋਂ ਇੱਕ ਵਾਰ ਭਾਰਤ ਲਈ ਚੋਟੀ ਦੇ ਖਿਡਾਰੀ ਸਨ, ਪਰ ਹੁਣ ਉਹ ਆਪਣੇ ‘ਏ’ ਗੇਮ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਪਹਿਲਾਂ ਗੁਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਤੱਕ ਭਾਰਤ ਦਾ ਨਵਾਂ ਕੋਚ ਰਾਹੁਲ ਦ੍ਰਾਵਿੜ ਗੋਲੀ ਨਹੀਂ ਮਾਰਦਾ ਅਤੇ ਤਜਰਬੇਕਾਰ ਖਿਡਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਖਰਾਬ ਸੰਪਰਕ ਵਿੱਚ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਨਹੀਂ ਦਿਖਾਉਂਦਾ, ਇਹ ਬਿਮਾਰੀ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਚੋਟੀ ਦੀਆਂ ਟੀਮਾਂ ਵਿਰੁੱਧ ਮੈਚ ਹਾਰਦਾ ਰਹੇਗਾ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here