HomeSports Newsਇਸ ਗੱਲ 'ਤੇ ਚਰਚਾ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ਮੈਚ ਦੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਮੈਨੂੰ...

ਇਸ ਗੱਲ ‘ਤੇ ਚਰਚਾ ਹੋਈ ਹੈ ਕਿ ਮੈਚ ਦੀਆਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਅਨੁਸਾਰ ਮੈਨੂੰ ਸ਼ਾਟ ਖੇਡਣ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਹੈ: ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਪਾਰਲ: ਰਿਸ਼ਭ ਪੰਤ ਆਪਣੀ ਵਿਕਟ ਦੀ ਕੀਮਤ ਨੂੰ ਸਮਝਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਟੀਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਅਕਸਰ ਉਸ ਨੂੰ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮੈਚਾਂ ਦੇ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਪੜਾਵਾਂ ਦੌਰਾਨ ਸ਼ਾਟ ਚੋਣ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਵਿਵੇਕ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਲਈ ਕਹਿੰਦਾ ਹੈ। ਵਾਂਡਰਰਜ਼ ਵਿੱਚ ਦੂਜੇ ਟੈਸਟ ਦੌਰਾਨ ਪੰਤ ਇੱਕ ਅੱਤਿਆਚਾਰੀ ਸ਼ਾਟ ਵਿੱਚ ਆਊਟ ਹੋ ਗਿਆ ਸੀ, ਜਿਸ ਕਾਰਨ ਸਾਰੇ ਕੁਆਟਰਾਂ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਆਲੋਚਨਾ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਸਾਬਕਾ ਕਪਤਾਨ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਪ੍ਰਤਿਭਾਸ਼ਾਲੀ ਦੱਖਣਪਾ ਨਾਲ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਪੰਤ ਨੇ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸੈਂਕੜਾ ਜੜਨ ਵਾਲੇ ਪੰਤ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਗੱਲਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਇਕ ਵਿਅਕਤੀ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੈਂ ਕੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹਾਂ। ਸਾਰੇ ਸਟ੍ਰੋਕ ਹਨ ਪਰ ਮੈਂ ਧੀਰਜ ਨਾਲ ਅਤੇ ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਕਿਵੇਂ ਖੇਡ ਸਕਦਾ ਹਾਂ। ਇਸ ਲਈ ਬਹੁਤ ਚਰਚਾਵਾਂ ਹੁੰਦੀਆਂ ਹਨ,” ਪੰਤ ਨੇ ਉਦੋਂ ਤੋਂ ਹੀ ਸੈਂਕੜਾ ਲਗਾਇਆ ਸੀ। ਕੇਪਟਾਊਨ ‘ਚ ਤੀਜੇ ਟੈਸਟ ‘ਚ ਅਤੇ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੂਜੇ ਵਨਡੇ ‘ਚ ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਸਰਵੋਤਮ 85 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਵਰਚੁਅਲ ਗੱਲਬਾਤ ਦੌਰਾਨ ਪੱਤਰਕਾਰਾਂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ। “ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਜੋ ਵੀ ਚਰਚਾ ਕਰਦੇ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਅਭਿਆਸ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਲਾਗੂ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ,” ਉਸਨੇ ਅੱਗੇ ਕਿਹਾ। ਵਨਡੇ ‘ਚ 4ਵੇਂ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰਮੋਟ ਕਰੀਅਰ ਦੇ ਸਰਵੋਤਮ 85 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਉਣ ਵਾਲੇ ਪੰਤ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ, ਟੀਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨੇ ਉਸ ਨੂੰ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਸੌਂਪੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਕਿ ਸੱਜੇ-ਖੱਬੇ ਸੰਯੋਜਨ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਇਆ ਜਾ ਸਕੇ। ਹੈਂਡਰ ਨੂੰ ਮੱਧ ਵਿਚ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ, ਫਿਰ ਖੱਬੇ-ਸੱਜੇ ਸੁਮੇਲ ਨਾਲ, ਸਟ੍ਰਾਈਕ ਰੋਟੇਟ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਮੱਧ ਓਵਰਾਂ ਵਿਚ ਜਦੋਂ ਲੈੱਗ ਸਪਿਨਰ ਜਾਂ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਸਪਿਨਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕਿਉਂ ਟੀਮ ਪ੍ਰਬੰਧਨ ਨੂੰ ਲੱਗਾ ਕਿ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਨੂੰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਇਹ ਭੂਮਿਕਾ ਮੈਨੂੰ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ।” ਉਸ ਨੇ ਕਿਹਾ, ”ਅਸੀਂ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ।” ਪੰਤ ਨੇ ਇਹ ਵੀ ਕਿਹਾ ਕਿ ਟੀਮ ਗਲਤੀਆਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਰਹੀ ਹੈ। ਬਿਹਤਰ।” ਮੈਂ ਸੋਚਦਾ ਹਾਂ ਕਿ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦੇ ਨਜ਼ਰੀਏ ਤੋਂ, ਅਸੀਂ ਠੀਕ ਹਾਂ, ਅਸੀਂ ਠੀਕ ਚੱਲ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਗਲਤੀਆਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਨੂੰ ਬਿਹਤਰ ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਇਹੀ ਚੀਜ਼ ਹੈ ਜਿਸ ਦੀ ਅਸੀਂ ਉਡੀਕ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।” ਸ਼ਾਰਦੁਲ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ, ਵੈਂਕਟੇਸ਼ ਦੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਵੱਡੇ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪੰਤ ਦਾ ਮੰਨਣਾ ਹੈ ਕਿ ਦੋਵਾਂ ਮੈਚਾਂ ‘ਚ ਸ਼ਾਰਦੁਲ ਠਾਕੁਰ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ (50 ਨੰਬਰ ਅਤੇ 40 ਨੰਬਰ) ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਰਿਹਾ ਹੈ।” ਇੱਕ ਹੋਰ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੀ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਸ਼ਾਰਦੁਲ (ਠਾਕੁਰ) ਨੇ ਦੋਵਾਂ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਕ੍ਰਮ ਹੇਠਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ, ਉਹ ਵੀ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਸੀ। ਵੈਂਕੀ (ਵੇਂਕਟੇਸ਼ ਅਈਅਰ) ਨੇ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ, ਉਸ ਨੇ ਇਕ ਜਾਂ ਦੋ ਓਵਰਾਂ ਵਿਚ ਜ਼ਿਆਦਾ ਦੌੜਾਂ ਦਿੱਤੀਆਂ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਇਹ ਮਹਿਸੂਸ ਹੋਇਆ ਕਿ ਉਹ (ਇਸ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ) ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ, ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਗੱਲਾਂ ਹਨ, ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਅਸੀਂ ਇੱਕ ਟੀਮ ਵਜੋਂ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਾਂ। SA ਸਪਿਨਰ ਬਿਹਤਰ ਸਨ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਕੀਪਰ ਪੰਤ ਨੇ ਮੰਨਿਆ ਕਿ ਕੇਸ਼ਵ ਮਹਾਰਾਜ, ਏਡੇਨ ਮਾਰਕਰਮ ਅਤੇ ਤਬਰੇਜ਼ ਸ਼ਮਸੀ ਨੇ ਦੋ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਰਵੀਚੰਦਰਨ ਅਸ਼ਵਿਨ ਅਤੇ ਯੁਜਵੇਂਦਰ ਚਾਹਲ ਨਾਲੋਂ ਬਿਹਤਰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ। ਮੈਨੂੰ ਲਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਹ (ਐਸਏ ਸਪਿਨਰ) ਆਪਣੀ ਲਾਈਨ ਅਤੇ ਲੰਬਾਈ ਵਿੱਚ ਵਧੇਰੇ ਇਕਸਾਰ ਸਨ ਅਤੇ ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਸਥਿਤੀਆਂ ਵਿੱਚ ਖੇਡਣ ਦੇ ਆਦੀ ਹਨ।” ਹਾਰ ਦਾ ਇੱਕ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਕਾਰਨ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਲਈ 50 ਓਵਰਾਂ ਦੇ ਮੈਚ ਦਾ ਸਮਾਂ ਨਾ ਹੋਣਾ ਹੈ। ਪੰਤ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਵਨਡੇ ਖੇਡ ਰਹੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਕਾਰਕਾਂ ਬਾਰੇ ਅਸੀਂ ਗੱਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਾਂ ਪਰ ਇੱਕ ਟੀਮ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਵਾਂਗੇ। ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਦੀ ਫਾਰਮ ਦੀ ਚਿੰਤਾ ਨਹੀਂ ਪੰਤ ਨੇ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਭੁਵਨੇਸ਼ਵਰ ਕੁਮਾਰ ਦੀ ਖਰਾਬ ਫਾਰਮ ਬਾਰੇ ਸਵਾਲਾਂ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। “ਇੱਕ ਟੀਮ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸੁਧਾਰ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ ਅਤੇ ਮੈਨੂੰ ਨਹੀਂ ਲੱਗਦਾ ਕਿ ਭੁਵੀ ਭਾਈ ਦੀ ਫਾਰਮ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਬਹੁਤੀ ਚਿੰਤਾ ਹੈ। ਸਪੱਸ਼ਟ ਹੈ ਕਿ ਅਸੀਂ ਲੰਬੇ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ ਇੱਕ ਵਨਡੇ ਖੇਡ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਇਸ ਲਈ ਅਸੀਂ ਸਿਰਫ ਗਤੀ ਦੀ ਆਦਤ ਪਾ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਾਅਦ ਵਿੱਚ ਨਿਰਾਸ਼ ਹਾਂ। ਸੀਰੀਜ਼ ਹਾਰ ਰਹੇ ਹਾਂ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅਸੀਂ ਆਪਣੀਆਂ ਗਲਤੀਆਂ ਤੋਂ ਸਿੱਖਣ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਵੀ ਦੇਖ ਰਹੇ ਹਾਂ।”

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here