HomeSports Newsਮੈਂ ਸ਼ਾਇਦ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ...

ਮੈਂ ਸ਼ਾਇਦ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਪਈ, ਉਹ ਵਧੀਆ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸੀ: ਜੇਸਨ ਗਿਲੇਸਪੀ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਐਸ਼ੇਜ਼ ਦਾ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਸਮਾਪਤ ਹੋਇਆ ਐਡੀਸ਼ਨ ਇੱਕ ਸੀ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇੱਕ ਤਰਫਾ ਆਵਾਜਾਈ ਸੀ। ਜੇਕਰ ਸਟੁਅਰਟ ਬਰਾਡ ਅਤੇ ਜੇਮਸ ਐਂਡਰਸਨ ਸਿਡਨੀ ਵਿੱਚ ਚੌਥਾ ਟੈਸਟ ਡਰਾਅ ਕਰਨ ਲਈ ਕੀਤੇ 2 ਓਵਰਾਂ ਵਿੱਚ ਬਚਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਨਾ ਹੁੰਦੇ, ਤਾਂ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਨੇ ਸੀਰੀਜ਼ 5-0 ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਲਈ ਸੀ। ਬੇਸ਼ੱਕ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਸੀ ਕਿ ਆਸਟਰੇਲਿਆਈ ਟੀਮ ਅੰਤਮ ਵਿਜੇਤਾ ਹੋਵੇਗੀ, ਸਾਬਕਾ ਆਸਟਰੇਲੀਆਈ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਜੇਸਨ ਗਿਲੇਸਪੀ ਸੀ। ਗਿਲੇਸਪੀ ਏਸ਼ੇਜ਼ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਟਾਈਮਜ਼ ਆਫ਼ ਇੰਡੀਆ ਦੇ ਸਪੋਰਟਸ ਪੋਡਕਾਸਟ ਸਪੋਰਟਸਕਾਸਟ ‘ਤੇ ਮਹਿਮਾਨ ਸੀ ਅਤੇ ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਅਤੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਵਿਚਾਲੇ ਐਸ਼ੇਜ਼ ਮੁਕਾਬਲੇ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕੁਝ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਬਾਰੇ ਵੀ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਹ ਆਪਣੇ ਖੇਡਣ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਖਿਡਾਰੀ ਸਮਝਦਾ ਸੀ। (ਆਸਟਰੇਲੀਆ ਦੇ ਸਾਬਕਾ ਤੇਜ਼ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ਜੇਸਨ ਗਿਲੇਸਪੀ ਦੀ ਫਾਈਲ ਚਿੱਤਰ – ਟਵਿੱਟਰ ਫੋਟੋ) ਇੱਕ ਵਿਅਕਤੀ ਜਿਸਨੂੰ ਉਹ ਬੱਲੇ ਨਾਲ ਕੀ ਕਰ ਸਕਦਾ ਸੀ ਉਸ ਲਈ ਉਹ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਯਾਦ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ। ਕੇਪੀ ਨੇ ਇੰਗਲੈਂਡ ਲਈ 104 ਟੈਸਟ, 136 ਵਨਡੇ ਅਤੇ 37 ਟੀ-20 ਖੇਡੇ, 23 ਟੈਸਟ ਅਤੇ 9 ਵਨਡੇ ਸੈਂਕੜਿਆਂ ਦੇ ਨਾਲ 13,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਅਤੇ ਉਸਦੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਪ੍ਰਤਿਭਾਸ਼ਾਲੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਵਜੋਂ ਜਾਣਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਹਮਲਿਆਂ ਉੱਤੇ ਹਾਵੀ ਹੋਣ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਹੈ। ਸੰਸਾਰ ਭਰ ਵਿੱਚ. ਪੀਟਰਸਨ ਨੇ ਆਪਣਾ ਟੈਸਟ ਕਰੀਅਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ 2005 ਵਿੱਚ ਕੀਤੀ ਸੀ ਅਤੇ ਗਿਲੇਸਪੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਆਖਰੀ ਟੈਸਟ 2006 ਵਿੱਚ ਖੇਡਿਆ ਸੀ। 15 ਸਾਲ ਪਹਿਲਾਂ #OnThisDay, ਸਾਨੂੰ ਗੋਰਿਆਂ ਵਿੱਚ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਝਲਕ ਮਿਲੀ ਸੀ, ਉਹ ਇੱਥੇ ਇੱਕ ਆਸਟਰੇਲੀਆਈ ਵਿਰੁੱਧ ਸੀ… https://t.co/C3peEzZtsz— ESPNcricinfo (@ESPNcricinfo) 1595430660000ਗਿਲੇਸਪੀ ਨੇ ਇਸ ਬਾਰੇ ਗੱਲ ਕੀਤੀ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਉਹ ਇਸ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਖੁਸ਼ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੂੰ ਕੇਪੀ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕਰਨੀ ਪਈ। “ਮੈਂ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਕਾਫੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ। ਮੈਂ ਸ਼ਾਇਦ 2005 ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਰਵੋਤਮ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਨੂੰ ਪਾਰ ਕਰ ਚੁੱਕਾ ਸੀ, ਜਦੋਂ ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਇੰਗਲੈਂਡ ਲਈ ਮੈਦਾਨ ‘ਤੇ ਆਇਆ ਸੀ, ਇਸ ਲਈ ਮੈਨੂੰ ਉਸ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਮੌਕਾ ਨਹੀਂ ਮਿਲਿਆ, ਪਰ ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਮੈਂ ਉਸ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕੀਤੀ ਸੀ। , ਮੈਨੂੰ ਲੱਗਦਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸ ਨੂੰ ਮੇਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਮੇਰੇ ਵਿਰੁੱਧ ਜਿੰਨੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ ਸੀ, ਉਸ ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਸ ਨੂੰ ਮਿਲੀ ਹੋਵੇਗੀ। ਉਹ ਵਧੀਆ, ਵਧੀਆ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸੀ ਅਤੇ ਮੈਂ ਸ਼ਾਇਦ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਕਿ ਮੈਨੂੰ ਉਸ ਲਈ ਜ਼ਿਆਦਾ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦੀ ਲੋੜ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਗਿਲੇਸਪੀ ਨੇ TOI Sportscast ‘ਤੇ ਕਿਹਾ. (ਫੋਟੋ ਸਰੋਤ: ਕੇਵਿਨ ਪੀਟਰਸਨ ਟਵਿੱਟਰ) ਇਹ ਪੁੱਛੇ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਕਿ ਉਹ ਕਿਹੜੇ ਇੰਗਲਿਸ਼ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਐਸ਼ੇਜ਼ ਟੈਸਟ ‘ਚ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਜ਼ਾ ਲੈਂਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਉਹ ਚੁਣੌਤੀਪੂਰਨ ਵਿਰੋਧੀ ਸਮਝਦੇ ਹਨ, ਗਿਲੇਸਪੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਲਗਭਗ 10 ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਕਰੀਅਰ ‘ਚ 400 ਤੋਂ ਵੱਧ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ ਸਨ, ਨੇ ਕਿਹਾ – ” ਮੈਨੂੰ ਮਾਰਕਸ ਟ੍ਰੇਸਕੋਥਿਕ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਥੋੜੀ ਸਫਲਤਾ ਮਿਲੀ। ਫਾਈਨ ਸਮਰਸੈਟ ਖੱਬੇ ਹੱਥ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਬੱਲੇਬਾਜ਼। ਮੈਂ ਉਸ ਨੂੰ ਕਈ ਵਾਰ ਆਊਟ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਿਹਾ, ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਸੀ, ਪਰ ਮੈਂ ਇਹ ਵੀ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ ਕਿ ਉਸ ਨੇ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਅਨੁਸ਼ਾਸਿਤ ਹੋਣ ਦੀ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ ‘ਤੇ ਪਾ ਦਿੱਤੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦਬਾਅ ਵਿੱਚ ਵਾਪਸ ਲਿਆਓ ਕਿਉਂਕਿ ਮੈਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਮਾਰਕਸ ਨਾਲ ਮਹਿਸੂਸ ਕੀਤਾ, ਜੇਕਰ ਮੈਂ ਆਪਣੀ ਲਾਈਨ ਅਤੇ ਮੇਰੀ ਲੰਬਾਈ ਨੂੰ ਸਹੀ ਨਹੀਂ ਸਮਝਦਾ, ਤਾਂ ਉਹ ਸੱਚਮੁੱਚ ਮੈਨੂੰ ਸਜ਼ਾ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਕਈ ਮੌਕਿਆਂ ‘ਤੇ ਅਜਿਹਾ ਕੀਤਾ, ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਸ਼ੱਕ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਇੱਕ ਚੁਣੌਤੀ…..ਮਾਈਕਲ ਵਾਨ ਇੱਕ ਸੱਚਮੁੱਚ ਚੰਗਾ ਖਿਡਾਰੀ ਸੀ, ਮੈਨੂੰ ਅਸਲ ਵਿੱਚ ਉਸ ਨੂੰ ਔਖਾ ਕੰਮ ਮਿਲਿਆ। ਮੈਂ ਮੌਕਿਆਂ ‘ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਵਿਕਟ ਲੈਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਿਹਾ ਪਰ ਉਸ ਨੇ ਸਾਡੇ ਵਿਰੁੱਧ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ, ਯਕੀਨਨ ਜਦੋਂ ਮੈਂ ਖੇਡਿਆ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਸੁਣ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਜੇਸਨ ਗਿਲੇਸਪੀ ਨਾਲ ਸਪੋਰਟਸਕਾਸਟ ਦਾ ਪੂਰਾ ਐਪੀਸੋਡ ਇੱਥੇ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here