HomeSports Newsਨਡਾਲ ਨੇ ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਕੇ ਮੈਲਬੋਰਨ 'ਚ ਆਖਰੀ-16 'ਚ ਥਾਂ ਬਣਾਈ...

ਨਡਾਲ ਨੇ ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੂੰ ਪਛਾੜ ਕੇ ਮੈਲਬੋਰਨ ‘ਚ ਆਖਰੀ-16 ‘ਚ ਥਾਂ ਬਣਾਈ | ਟੈਨਿਸ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਮੈਲਬਰਨ: ਛੇਵਾਂ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਰਾਫਾ ਨਡਾਲ ਨੇ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਸੈੱਟ ਗੁਆ ਦਿੱਤਾ ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਕੈਰੇਨ ਖਾਚਾਨੋਵ ਤੋਂ 6-3, 6-2, 3-6, 6-1 ਨਾਲ ਹਾਰ ਕੇ ਚੌਥੇ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚ ਗਿਆ। ਮਹਾਨ ਵਿਰੋਧੀ ਰੋਜਰ ਫੈਡਰਰ ਅਤੇ ਨੋਵਾਕ ਜੋਕੋਵਿਚ ਦੀ ਗੈਰ-ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿੱਚ ਰਿਕਾਰਡ 21ਵੇਂ ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ਖਿਤਾਬ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਸਪੈਨਿਸ਼ ਖਿਡਾਰੀ ਨੇ ਦੋ ਸੈੱਟਾਂ ਦੀ ਬੜ੍ਹਤ ਦੇ ਨਾਲ ਸਨਸਨੀਖੇਜ਼ ਸੀ। “ਜਾਰੀ ਰੱਖਣ ਲਈ, ਲੜਦੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਮੇਰੀ ਜੇਬ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀ ਊਰਜਾ ਹੈ।” @RafaelNadal ਨੇ ਅਜੇ ਤੱਕ 👊#AusOpen •… https://t.co/cpf5NaPehP— #AusOpen (@AustralianOpen) 1642771987000 ਪਰ 28ਵਾਂ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਖਚਾਨੋਵ ਨੇ ਤੀਸਰੇ ਸੈੱਟ ਵਿੱਚ ਨਾਡਾਲ ਦੇ ਨਾਲ ਥੋੜ੍ਹੇ ਜਿਹੇ ਚਾਰਜ ਦੇ ਨਾਲ ਹਵਾ ਵੱਲ ਸਾਵਧਾਨੀ ਵਰਤੀ। ਮਾਰਨਾ ਓਲੰਪਿਕ ਉਪ ਜੇਤੂ ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੇ 2009 ਦੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਚੈਂਪੀਅਨ ਨਡਾਲ ਨਾਲ ਪਿਛਲੀਆਂ ਸਾਰੀਆਂ ਸੱਤ ਮੀਟਿੰਗਾਂ ਗੁਆ ਦਿੱਤੀਆਂ ਸਨ ਪਰ ਥੋੜ੍ਹੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨ ਦੇ ਸਮਰੱਥ ਦਿਖਾਈ ਦਿੱਤੇ। ਸੁਪਨਾ ਅਜੇ ਵੀ ਜ਼ਿੰਦਾ ਹੈ ✨🇪🇸 @RafaelNadal ਨੇ ਚੌਥੇ ਗੇੜ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ ਕਰਨ ਲਈ ਕੈਰੇਨ ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੂੰ 6-3 6-2 3-6 6-1 ਨਾਲ ਹਰਾ ਕੇ… https://t.co/UycZgaEFUm— #AusOpen (@AustralianOpen) 1642707067164270712 ਚੌਥੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ‘ਤੇ ਸਰਵਿਸ ਦੇ ਬ੍ਰੇਕ ਦੇ ਨਾਲ ਬੈਕ ਕੰਟਰੋਲ ਅਤੇ ਅੱਧੀ ਰਾਤ ਦੇ ਬੀਤ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਉਸ ਨੇ ਜਲਦੀ ਨਾਲ ਮੈਚ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਮੈਲਬੌਰਨ ਵਿੱਚ 17 ਵਾਰ 15ਵੀਂ ਵਾਰ ਆਖ਼ਰੀ-16 ਵਿੱਚ ਪੁੱਜਣ ਵਾਲੇ ਨਡਾਲ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਰੂਸ ਦੇ 18ਵਾਂ ਦਰਜਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਅਸਲਾਨ ਕਰਾਤਸੇਵ ਜਾਂ ਫਰਾਂਸ ਦੇ ਐਡਰੀਅਨ ਮਾਨਾਰਿਨੋ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗਾ। ਪੈਰ ਦੀ ਸੱਟ ਕਾਰਨ 2021 ਦੇ ਦੂਜੇ ਅੱਧ ਤੋਂ ਖੁੰਝਣ ਵਾਲੇ 35 ਸਾਲਾ ਨਡਾਲ ਨੇ ਕੋਰਟ ‘ਤੇ ਕਿਹਾ, ”ਮੈਂ ਅੱਜ ਰਾਤ ਇਕ ਮਹਾਨ ਖਿਡਾਰੀ ਖੇਡਿਆ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ ਹਾਂ ਕਿ ਵਾਪਸੀ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਹ ਮੇਰਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਮੈਚ ਸੀ। “ਮੈਂ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਕੁਝ ਔਖੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚੋਂ ਗੁਜ਼ਰ ਰਿਹਾ ਹਾਂ ਪਰ ਅੱਜ ਰਾਤ ਵਰਗੀ ਰਾਤ ਦਾ ਮਤਲਬ ਸਭ ਕੁਝ ਹੈ।” ਫੈਡਰਰ ਦੇ ਅਜੇ ਵੀ ਜ਼ਖਮੀ ਹੋਣ ਅਤੇ ਨੌਂ ਵਾਰ ਦੇ ਆਸਟ੍ਰੇਲੀਅਨ ਓਪਨ ਚੈਂਪੀਅਨ ਜੋਕੋਵਿਚ ਨੂੰ ਵੀਜ਼ਾ ਵਿਵਾਦ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੇਸ਼ ਨਿਕਾਲਾ ਦਿੱਤੇ ਜਾਣ ਦੇ ਨਾਲ, ਨਡਾਲ ਕੋਲ ਉਸ ਜੋੜੀ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਨਿਕਲਣ ਦਾ ਮੌਕਾ ਹੈ ਜਿਸ ਨਾਲ ਉਹ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪੁਰਸ਼ਾਂ ਦੇ ਗ੍ਰੈਂਡ ਸਲੈਮ ਖਿਤਾਬਾਂ ਦਾ ਰਿਕਾਰਡ ਸਾਂਝਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। 66ਵੇਂ ਰੈਂਕ ਵਾਲੇ ਅਮਰੀਕੀ ਮਾਰਕੋਸ ਗਿਰੋਨ ਅਤੇ ਜਰਮਨ ਕੁਆਲੀਫਾਇਰ ਯੈਨਿਕ ਹੈਨਫਮੈਨ ਦੇ ਖਿਲਾਫ ਰਾਊਂਡ ਇੱਕ ਅਤੇ ਦੋ ਵਿੱਚ ਰੁਟੀਨ ਜਿੱਤਾਂ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੇ ਨਡਾਲ ਲਈ ਕਲਾਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਕਦਮ ਵਧਣ ਦੀ ਨੁਮਾਇੰਦਗੀ ਕੀਤੀ ਭਾਵੇਂ ਕਿ ਰੂਸੀ ਨੇ ਮੈਲੋਰਕਨ ਤੋਂ ਸਿਰਫ ਇੱਕ ਸੈੱਟ ਜਿੱਤਿਆ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਨਡਾਲ ਨੇ ਪਹਿਲਾਂ 13 ਵਿੱਚੋਂ 12 ਪੁਆਇੰਟ ਜਿੱਤੇ ਅਤੇ ਪੂਰੇ ਕੋਰਟ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਅਧਿਕਾਰ ਦੀ ਮੋਹਰ ਲਗਾ ਦਿੱਤੀ। ਖਾਚਾਨੋਵ ਕੋਲ ਨਡਾਲ ਦੀ ਤੀਬਰਤਾ ਦਾ ਕੋਈ ਜਵਾਬ ਨਹੀਂ ਸੀ ਅਤੇ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਸੈੱਟ ਵਿੱਚ ਨਡਾਲ ਦੀ ਸਰਵਿਸ ‘ਤੇ ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਅੰਕ ਜਿੱਤਣ ਵਿੱਚ ਕਾਮਯਾਬ ਰਿਹਾ। ਨਡਾਲ ਨੇ ਦੂਜੇ ਸੈੱਟ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਵਿੱਚ ਸਰਵਿਸ ਤੋੜ ਦਿੱਤੀ ਪਰ ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੇ ਚੌਥੀ ਗੇਮ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਪੁਆਇੰਟ ਜਿੱਤਿਆ, ਇੱਕ ਬੈਕਹੈਂਡ ਵਿਨਰ ਨੂੰ ਕੁਚਲਣ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਫਰਸ਼ ਤੋਂ ਚੁੱਕ ਲਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਇੱਕ ਬ੍ਰੇਕ ਪੁਆਇੰਟ ਹਾਸਲ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਰੈਲੀ ਜਿੱਤੀ। ਉਹ ਇਸ ਨੂੰ ਬਦਲ ਨਹੀਂ ਸਕਿਆ ਅਤੇ ਨਡਾਲ ਨੇ ਤੁਰੰਤ ਅਗਲੀ ਗੇਮ ਵਿੱਚ ਦੋ ਸੈੱਟਾਂ ਦੀ ਬੜ੍ਹਤ ਲਈ ਆਪਣੇ ਰਸਤੇ ਵਿੱਚ ਤੋੜ ਦਿੱਤਾ। ਖਾਚਾਨੋਵ ਨੇ ਤੀਜੇ ਸੈੱਟ ਵਿੱਚ ਲਾਈਨਾਂ ਦੇ ਨੇੜੇ ਅਤੇ ਹੋਰ ਖ਼ਤਰੇ ਦੇ ਨਾਲ ਹਿੱਟ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕੀਤਾ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਉਸਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 3-1 ਦੀ ਬੜ੍ਹਤ ਲਈ ਨਡਾਲ ਦੀ ਸਰਵਿਸ ਤੋੜਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਲਿਆ। ਹਾਲਾਂਕਿ ਨਡਾਲ ਨੇ ਚੌਥੇ ਸੈੱਟ ਦੀ ਦੂਜੀ ਗੇਮ ਵਿੱਚ ਖਚਾਨੋਵ ਦੀ ਸਰਵਿਸ ਅਤੇ ਭਾਵਨਾ ਨੂੰ ਤੋੜਨ ਲਈ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਬੈਕਹੈਂਡ ਜੇਤੂ ਫਾਇਰਿੰਗ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਇੱਕ ਹੋਰ ਗੇਅਰ ਲੱਭ ਲਿਆ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here