HomeSports News2nd ODI: ਭਾਰਤ ਦੇ ਮੱਧ ਕ੍ਰਮ ਲਈ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਵਿਰੁੱਧ ਕੁਝ ਮਜ਼ਬੂਤੀ...

2nd ODI: ਭਾਰਤ ਦੇ ਮੱਧ ਕ੍ਰਮ ਲਈ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਵਿਰੁੱਧ ਕੁਝ ਮਜ਼ਬੂਤੀ ਦਿਖਾਉਣ ਦਾ ਸਮਾਂ | ਕ੍ਰਿਕਟ ਨਿਊਜ਼

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਲੜੀ ‘ਤੇ ਹੋਣ ਦੇ ਨਾਲ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਮੱਧ ਕ੍ਰਮ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਦੂਜੇ ਵਨਡੇ ‘ਚ ਟੈਸਟ ‘ਤੇ ਹੋਣਗੇ, 20 ਦਿਨਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਖੇਡ ਵਿੱਚ ਕਿਸਮਤ ਕਿਵੇਂ ਬਦਲ ਜਾਂਦੀ ਹੈ! 30 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ, ਭਾਰਤ ਨੇ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਦੇ ਦੌਰੇ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਧਮਾਕੇ ਨਾਲ ਕੀਤੀ, ਜਿਸ ਨੇ ਸੈਂਚੁਰੀਅਨ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਟੈਸਟ ਜਿੱਤ ਲਈ ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ਨੂੰ 113 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਰਾ ਦਿੱਤਾ। ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕਾ ‘ਚ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਟੈਸਟ ਸੀਰੀਜ਼ ਜਿੱਤਣ ਦਾ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਸੁਪਨਾ ਪਹਿਲਾਂ ਨਾਲੋਂ ਵੀ ਨੇੜੇ ਨਜ਼ਰ ਆ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਤੋਂ ਵੀ ਘੱਟ ਸਮੇਂ ਬਾਅਦ, ਭਾਰਤ ਦਾ ਦੌਰਾ ਇੱਕ ਡਰਾਉਣੇ ਸੁਪਨੇ ਵਿੱਚ ਬਦਲਣ ਦਾ ਖ਼ਤਰਾ ਹੈ। ਮੇਜ਼ਬਾਨ ਟੀਮ ਦੇ ਹੱਕ ਵਿੱਚ 2-1 ਦੇ ਫੈਸਲੇ ਨਾਲ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ‘ਟੈਸਟ’ ਸੁਪਨਾ ਧੂੰਏਂ ਵਿੱਚ ਚਲੇ ਜਾਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਆਪਣੇ ਅਸਤੀਫੇ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕਰ ਦਿੱਤਾ। ਪਾਰਲ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ ਵਨਡੇ ‘ਚ 31 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਾਰ ਜਾਣ ‘ਤੇ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਸੈਲਾਨੀਆਂ ਨੂੰ ਹੋਰ ਝਟਕਾ ਲੱਗਾ। ਹਰ ਹਾਰ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਵਾਲ ਉੱਠਣ ਦੇ ਨਾਲ, ਭਾਰਤ ਸ਼ੁੱਕਰਵਾਰ ਨੂੰ ਉਸੇ ਮੈਦਾਨ ‘ਤੇ ਦੂਜੇ ਵਨਡੇ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨਾਲ ਕਿਤੇ ਜ਼ਿਆਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਦੱਖਣੀ ਅਫਰੀਕਾ ਨਾਲ ਭਿੜੇਗਾ ਤਾਂ ਵਨਡੇ ਸੀਰੀਜ਼ ਵਿੱਚ ਜ਼ਿੰਦਾ ਰਹਿਣ ਲਈ ਵਾਪਸੀ ਕਰਨ ਲਈ ਬੇਤਾਬ ਹੋਵੇਗਾ। ਇੱਕ ਮਹਾਨ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਦੌਰਿਆਂ ‘ਤੇ ਬੇਮਿਸਾਲ ਸਫਲਤਾ ਦਾ ਆਨੰਦ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ, ਰਾਹੁਲ ਦ੍ਰਾਵਿੜ ਨੂੰ ਮੁੱਖ ਕੋਚ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਦੌਰੇ ‘ਤੇ ਭਾਰਤ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਜਿਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਖੇਡੀ ਹੈ, ਉਸ ਨਾਲ ਨਿਸ਼ਚਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਦੁਖੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਪਹਿਲੇ ਵਨਡੇ ਬਾਰੇ ਕੁਝ ਫੈਸਲੇ ਹਨ ਜੋ ਦ੍ਰਾਵਿੜ ਅਤੇ ਸਟੈਂਡ-ਇਨ-ਕਪਤਾਨ ਕੇ.ਐੱਲ. ਰਾਹੁਲ ਨੂੰ ਸਮਝਾਉਣੇ ਚਾਹੀਦੇ ਹਨ। ਸੂਰਜਕੁਮਾਰ ਯਾਦਵ, ਜਿਸ ਨੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਜੋ ਵੀ ਮੌਕੇ ਹਾਸਲ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਨੂੰ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਕੀਤਾ ਹੈ, ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਅਤੇ ‘ਆਲਰਾਊਂਡਰ’ ਵੈਂਕਟੇਸ਼ ਅਈਅਰ ਨੂੰ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਗਈ? ਜਦੋਂ ਕਿ ਸੂਰਿਆ ਭਾਰਤ ਦੀ ਟੀ-20 ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਦਾ ਪਾਵਰ ਇੰਜਣ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਉਸ ਨੇ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਸ਼੍ਰੀਲੰਕਾ ਵਿੱਚ ਖੇਡੇ ਸਿਰਫ ਤਿੰਨ ਇੱਕ ਰੋਜ਼ਾ ਮੈਚਾਂ ਵਿੱਚ, ਜਿੱਥੇ ਦ੍ਰਾਵਿੜ ਖੁਦ ਕੋਚ ਸਨ, ਮੁੰਬਈਕਰ ਦੀ ਔਸਤ 62 ਸੀ। ਇਸ ਧਮਾਕੇਦਾਰ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਦੀ ਗੈਰ-ਮੌਜੂਦਗੀ ਵਿੱਚ, ਭਾਰਤ ਦੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਆਪਣਾ ਰਾਹ ਗੁਆ ਬੈਠੀ। ਸ਼ਿਖਰ ਧਵਨ (79) ਅਤੇ ਵਿਰਾਟ ਕੋਹਲੀ (51) ਵਿਚਕਾਰ ਦੂਜੀ ਵਿਕਟ ਲਈ 92 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਨੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ 297 ਦੌੜਾਂ ਦੇ ਟੀਚੇ ਦਾ ਪਿੱਛਾ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਜਦਕਿ 31 ਸਾਲਾ ਖਿਡਾਰੀ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕਾਫੀ ਵਿਵਾਦਪੂਰਨ ਸੀ, ਉਸ ਦੀ ਥਾਂ ਲੈਣ ਦਾ ਤਰਕ। ਅਈਅਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਜਿਸ ਨੇ ਆਪਣਾ ਵਨਡੇ ਡੈਬਿਊ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਇੱਕ ਬਹਿਸ ਪੈਦਾ ਕਰਨ ਲਈ ਪਾਬੰਦ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਸਪੱਸ਼ਟ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਅੰਤਰਰਾਸ਼ਟਰੀ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਅਈਅਰ ਦੀ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ‘ਤੇ ਕੋਈ ਭਰੋਸਾ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੇ ਕ੍ਰਿਕਟਰ ਨੂੰ ਹਾਰਦਿਕ ਪੰਡਯਾ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਲੈਣ ਵਾਲੇ ਆਲਰਾਊਂਡਰ ਦੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਬਿਲ ਦੇਣ ਦੇ ਵਿਰੁੱਧ ਗੰਭੀਰ ਸਵਾਲੀਆ ਨਿਸ਼ਾਨ ਲਗਾਉਂਦਾ ਹੈ। ਭਾਵੇਂ ਕਿ ਪ੍ਰੋਟੀਆ ਦੇ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ਾਂ ਨੇ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਦੌੜਾਂ ਲੁੱਟੀਆਂ, ਕਪਤਾਨ ਨੇ ਇਕ ਵਾਰ ਵੀ ਅਈਅਰ ਨੂੰ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਲਈ ਨਹੀਂ ਬੁਲਾਇਆ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here