HomeEducationਕਦੋਂ ਉਮੀਦ ਕਰਨੀ ਹੈ, ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਮਿਤੀ ਅਤੇ ਪੈਟਰਨ

ਕਦੋਂ ਉਮੀਦ ਕਰਨੀ ਹੈ, ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਮਿਤੀ ਅਤੇ ਪੈਟਰਨ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਦੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਉਮੀਦ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ – ਨੈਸ਼ਨਲ ਐਲੀਜੀਬਿਲਟੀ ਐਂਟਰੈਂਸ ਟੈਸਟ (NEET) 2022 ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਅਤੇ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਜਲਦੀ ਹੀ neet.nta.nic.in ‘ਤੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਜਾਣਗੇ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਅਰਜ਼ੀ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਸੀ, ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਸੁਝਾਅ ਦਿੰਦੀਆਂ ਹਨ ਕਿ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਮਿਤੀਆਂ ਨੂੰ ਥੋੜਾ ਹੋਰ ਅੱਗੇ ਵਧਾ ਸਕਦੀਆਂ ਹਨ। NEET 2022 ਅਰਜ਼ੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਮਾਰਚ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਸੂਤਰਾਂ ਅਨੁਸਾਰ, ਉਸ ਸਮੇਂ ਦੀ ਕੋਵਿਡ-19 ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਜੂਨ ਲਈ ਤਹਿ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਹੁਣ ਅਧਿਕਾਰਤ ਬਿਆਨ ਜਾਰੀ ਹੈ। NEET 2022 ਨੈਸ਼ਨਲ ਟੈਸਟਿੰਗ ਏਜੰਸੀ (NTA) ਦੁਆਰਾ ਅੰਡਰਗ੍ਰੈਜੁਏਟ ਮੈਡੀਕਲ ਅਤੇ ਡੈਂਟਲ ਕੋਰਸਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਲਈ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ ਜਿਸ ਵਿੱਚ MBBS, AYUSH, BDS ਆਦਿ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਫਾਰਮ ਭਰਨ ਲਈ ਲਗਭਗ ਇੱਕ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਇੱਕ ਵਿੰਡੋ ਦਿੱਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਇੱਕ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਐਡਿਟ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਗਲਤੀ-ਮੁਕਤ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮਾਂ ਨੂੰ ਯਕੀਨੀ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਉਪਲਬਧ ਹੋਵੇਗਾ। NEET 2022: ਕੀ ਇਹ ਦੋ ਵਾਰ ਹੋਵੇਗਾ? NEET ਬਣਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧੀ ਹੈ। ਇੱਕ ਘੱਟ-ਸਟੇਕ ਪ੍ਰੀਖਿਆ. ਸਿੱਖਿਆ ਮੰਤਰਾਲੇ ਅਤੇ ਸਿਹਤ ਮੰਤਰਾਲੇ ਨੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨੂੰ ਵਾਧੂ ਮੌਕਾ ਦੇਣ ਲਈ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ ਮੈਡੀਕਲ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਕਰਵਾਉਣ ਲਈ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਚਰਚਾ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਦਬਾਅ ਕਾਰਨ ਮੈਡੀਕਲ ਪ੍ਰੀਖਿਆਰਥੀਆਂ ਦੀਆਂ ਕਈ ਖੁਦਕੁਸ਼ੀਆਂ ਦੀਆਂ ਰਿਪੋਰਟਾਂ ਆਉਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਸਾਲ ਵਿੱਚ ਦੋ ਵਾਰ NEET ਕਰਵਾਉਣ ਦੀ ਮੰਗ ਤੇਜ਼ ਹੋ ਗਈ। ਇੰਜਨੀਅਰਿੰਗ ਪ੍ਰਵੇਸ਼ – ਜੇਈਈ ਮੇਨ ਦੀਆਂ ਵੀ ਕਈ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ਾਂ ਹਨ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਗੱਲਬਾਤ ਬੇਸਿੱਟਾ ਰਹੀ। ਇਸ ਸਾਲ ਵੀ, News18.com ਨੇ ਰਿਪੋਰਟ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਕਿ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰੇ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ, ਹਾਲਾਂਕਿ, ਅਜੇ ਤੱਕ ਕੋਈ ਅੰਤਿਮ ਫੈਸਲਾ ਨਹੀਂ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। NEET 2022 ਲਈ ਅੰਦਰੂਨੀ ਚੋਣਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ, ਦਾਖਲਾ ਨਵੇਂ ਇਮਤਿਹਾਨ ਪੈਟਰਨ ‘ਤੇ ਅੰਦਰੂਨੀ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੇ ਜਾਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਚੱਲਣ ਵਾਲੀ ਮੈਡੀਕਲ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਵਿੱਚ 200 ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚੋਂ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ 180 ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਭਾਗਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਜਾਵੇਗਾ – ਭੌਤਿਕ ਵਿਗਿਆਨ, ਰਸਾਇਣ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਜੀਵ ਵਿਗਿਆਨ ਕੁੱਲ 720 ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਨਾਲ। ਕੁੱਲ 200 ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ, 100 ਜੀਵ ਵਿਗਿਆਨ ਭਾਗ ਵਿੱਚ ਹੋਣਗੇ (ਸਾਰੇ ਲਾਜ਼ਮੀ), 50 ਪ੍ਰਸ਼ਨ ਭੌਤਿਕ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਰਸਾਇਣ ਵਿਗਿਆਨ ਦੇ ਹੋਣਗੇ। ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਭੌਤਿਕ ਵਿਗਿਆਨ ਅਤੇ ਰਸਾਇਣ ਵਿਗਿਆਨ ਸੈਕਸ਼ਨਾਂ ਤੋਂ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ 35 ਪ੍ਰਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਨੀ ਪਵੇਗੀ। ਉਮੀਦਵਾਰ ਹਰ ਸਹੀ ਉੱਤਰ ਲਈ ਚਾਰ ਅੰਕ ਅਤੇ ਹਰ ਗਲਤ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਲਈ ਇੱਕ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਅੰਕ ਲਈ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ। 15 ਲੱਖ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮੈਡੀਕਲ ਕੋਰਸ ਦੇ ਚਾਹਵਾਨਾਂ ਦੇ NEET 2022 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ। ਕੋਵਿਡ-19 ਮਹਾਂਮਾਰੀ ਦੀ ਪਾਬੰਦੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦਾਖਲਾ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕਰਨਾ ਇੱਕ ਹੋਵੇਗਾ। NTA ਲਈ ਔਖਾ ਕੰਮ। ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕੋਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here