HomeEducationਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀਟ ਕਿਵੇਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ

ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀਟ ਕਿਵੇਂ ਸੁਰੱਖਿਅਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇ

- Advertisement -spot_img

[ad_1]

ਮੈਡੀਕਲ ਸਿੱਖਿਆ ਅਤੇ ਸਿਖਲਾਈ ਡਾਇਰੈਕਟੋਰੇਟ (DMET), ਲਖਨਊ, ਯੂਪੀ-ਅਧਾਰਤ ਮੈਡੀਕਲ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸੀਟਾਂ ਭਰਨ ਲਈ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਕਰੇਗਾ। ਜਿਹੜੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀ NEET ਪਾਸ ਕਰ ਚੁੱਕੇ ਹਨ ਅਤੇ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਧਾਰਤ ਕਾਲਜਾਂ ਵਿੱਚ MBBC ਜਾਂ BDS ਪ੍ਰੋਗਰਾਮਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਨ, ਉਹ upneet.gov.in ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜਦੋਂ ਕਿ ਕੇਂਦਰੀ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ MCC ਦੁਆਰਾ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ। ਰਾਜ-ਵਾਰ ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 2021 85 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਰਾਜ ਕੋਟੇ ਦੀਆਂ ਸੀਟਾਂ ਦੇ ਤਹਿਤ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰੇਗੀ। ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ, ਕਾਲਜ ਅਤੇ ਕੋਰਸ ਚੁਣ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਯੋਗਤਾ ਅਤੇ ਚੋਣ ਦੇ ਆਧਾਰ ‘ਤੇ ਅੰਤਿਮ ਮੈਰਿਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। UP-NEET ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ 2021 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਵਾਲੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਦੇ ਨਾਮ UP NEET ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 2021 ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਦੇ ਯੋਗ ਹੋਣਗੇ। ਖਾਲੀ ਸੀਟਾਂ ਅਗਲੇ ਦੌਰ ਲਈ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਜਾਣਗੀਆਂ। ਪੜ੍ਹੋ | NEET 2022 ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮ: ਕਦੋਂ ਉਮੀਦ ਕਰਨੀ ਹੈ, ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਦੀ ਮਿਤੀ ਅਤੇ ਪੈਟਰਨ UP NEET ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਤਿੰਨ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਆਯੋਜਿਤ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਤੀਜਾ ਦੌਰ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਮੋਪ-ਅੱਪ ਰਾਊਂਡ ਵੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇੱਕ ਓਪਨ ਰਾਊਂਡ ਹੋਵੇਗਾ। ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ 20 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ। ਉਮੀਦਵਾਰ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਲਈ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਕਦਮਾਂ ਦੀ ਪਾਲਣਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਨੂੰ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ upneet.gov.in.UP ‘ਤੇ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਵਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। , 2022 MBBS/BDS ਕੋਰਸਾਂ ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨਾਂ ਦੀ ਸਮਾਪਤੀ: 24 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਮਿਤੀ: 21 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ 25 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ: 25 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਚੋਣ ਫਿਲਿੰਗ ਵਿੰਡੋ: 27 ਜਨਵਰੀ ਤੋਂ 31 ਜਨਵਰੀ, 2022, 2022 ਦੇ ਨਤੀਜੇ: ਫਰਵਰੀ 2022 ਦੇ ਸਾਰੇ ਨਤੀਜੇ, ਡੀ. ਅਲਾਟਮੈਂਟ ਪੱਤਰ: ਫਰਵਰੀ 2 ਤੋਂ 5 ਫਰਵਰੀ, 2022UP NEET ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ: ਕਿਵੇਂ ਰਜਿਸਟਰ ਕਰਨਾ ਹੈ ਕਦਮ 1: ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ upneet.gov.in ‘ਤੇ ਜਾਓ ਕਦਮ 2: ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਲਿੰਕ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਕੋਰਸ ਚੁਣੋ ਕਦਮ 3: ਲੋੜੀਂਦੇ ਪ੍ਰਮਾਣ ਪੱਤਰ ਜਿਵੇਂ ਕਿ NEET ਰੋਲ ਨੰਬਰ ਅਤੇ ਈਮੇਲ ਦਾਖਲ ਕਰੋ idਸਟੈਪ 4: ਲੌਗਇਨ ਕਰੋ ਅਤੇ ਐਪਲੀਕੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮ ਭਰਨ ਦੀ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰੋ ਸਟੈਪ 5: ਗੈਰ-ਰਿਫੰਡੇਬਲ NEET ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ ਫੀਸ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰੋ ਸਟੈਪ 6: ਸਾਰੀਆਂ ਚੋਣਾਂ ਨੂੰ ਲੌਕ ਕਰੋ ਅਤੇ ਸਬਮਿਟ ‘ਤੇ ਕਲਿੱਕ ਕਰੋStep7: ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰੋ ਇੱਕ ਵਾਰ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਫਾਰਮ ਭਰੋ ਅਤੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਸੰਦਰਭ ਲਈ ਇੱਕ ਪ੍ਰਿੰਟਆਉਟ ਕਾਪੀ ਲਓ। UP NEET UG ਕਾਉਂਸਲਿੰਗ 2021 ਲਈ ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ 24 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਨੂੰ ਖਤਮ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ। ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਕਈ ਮਾਨਤਾ ਪ੍ਰਾਪਤ ਸੰਸਥਾਵਾਂ ਦੁਆਰਾ MBBS/BDS ਕੋਰਸਾਂ ਵਿੱਚ ਦਾਖਲੇ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਰਜਿਸਟ੍ਰੇਸ਼ਨ ਪ੍ਰਕਿਰਿਆ ਨੂੰ ਪੂਰਾ ਕਰਨ ਲਈ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਦਸਤਾਵੇਜ਼ਾਂ ਦੀ ਤਸਦੀਕ ਵੀ ਕਰਵਾਉਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ। 25 ਜਨਵਰੀ, 2022 ਨੂੰ ਆਰਜ਼ੀ ਮੈਰਿਟ ਸੂਚੀ ਜਾਰੀ ਹੋਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਚੋਣ ਭਰਨ ਅਤੇ ਤਾਲਾਬੰਦੀ ਪੂਰੀ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ। ਇੱਥੇ ਸਾਰੀਆਂ ਤਾਜ਼ਾ ਖ਼ਬਰਾਂ, ਤਾਜ਼ੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ ਕਰੋਨਾਵਾਇਰਸ ਖ਼ਬਰਾਂ ਪੜ੍ਹੋ।

- Advertisement -spot_img
- Advertisement -spot_img
Stay Connected
16,985FansLike
2,458FollowersFollow
23,500SubscribersSubscribe
Must Read
- Advertisement -spot_img
Related News

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here